เข็มไมล์ไม่ขึ้น

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peun, 18 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    รถผมไมล์ไม่ขึ้นครับ เครื่องคาร์บู auto ครับ ลองถอดเซ็นเซอรมาล้างแล้วมันก็ไม่ขึ้น ต้องทำไงต่อ ถ้าเปลื่ยนราคาเท่าไหร่ครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนของเชียงกงก็ได้ครับ

3. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    ลองวัดไฟดูครับสายสีเหลืองเป็นไฟ+12V สายสีเหลืองแถบน้ำเงินจะเป็น+5V สลับกับ 0V เมื่อล้อหมุน (เป็น12Vสลับกับ0Vในเครื่อง
    หัวฉีด) เวลาวัดต้องยกล้อขึ้นเข้าเกียแล้วหมุนล้อดูว่าได้ค่าสลับระหว่าง5กับ0หรือเปล่า ส่วนสายสีดำเป็นลบต่อลงกราวน์กับตัวถังรถ
    ลองวัดดูครับบางทีอาจฟิวส์ขาดหรือสายไฟขาดไม่มีไฟไปที่เซนเซอร์ครับ

เซนเซอร์ราคาประมาณ 800 ครับ

4. mpex

mpex New Member Member

3
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้