เข็มเรือนไมล์แกะได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    เข็มเรือนไมล์แกะได้ไหมคับ

พอดีอยากได้เข็มส้มอ่าคับ

ก็เลยอยากลองพ่อดูเองนี่ได้ไหมคับ

รบกวนพี่ๆช่วยตอบทีนะคับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เคยลองแล้วครับ แก๊ะไม่ออกครับ พยายามดึงก็แล้ว บางคนบอกว่าถอดได้ บางคนบอกว่าถอดไม่ได้ แต่ผมว่าถอดไม่ได้เพราะผมลองมาแล้ว สุดท้ายจบที่แปลงไมล์ DC2 '98 Spec R มาใส่ :D

3. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    แกะได้ครับ...

ของผมใช้วิธี หาส้อมที่บางๆ สอดเข้าไป แล้วดึงออกมาครับ

ถ้าใช้มือดึงเปล่าๆนี่ ไม่น่าจะออกครับ เพราะแน่นใช้ได้เลย

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ปกติเขาจะไม่ถอดกันนะคับ เพราะเวลาใส่ไปแล้ว เข็มมันจะขึ้นไม่ตรงตามค่าที่โรงงานเขาเซ็ทมา
    แต่ถ้าไม่แคร์ตรงจุดนี้ ก็ถอดได้คับตามกระทู้ด้านบนคับ

5. ICKY

ICKY New Member Member

204
    6
    0
    แกะได้ครับ..ใช้ไขควงค่อยๆ งัด ตอนงัดนี่เสียวดีใช้ได้เลยครับ
    พอใส่คืนตอนแรกวัดความเร็วมันจะไม่ตรงอ่ะครับ ต้องแก้นิดหน่อย
    ตอนนี้ใช้ได้เป็นปกติดีครับ...รู้สึกว่าเข็มความเร็วเวลาใส่คืนจะชี้ที่หน้าตัว civic type r พอดีครับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ู^
    ^
    ^
    Type R GURU ตัวจิงครับ

7. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อยากเปลี่ยนหน้าปัดบ้างอะ:D

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เคยแกะมาทําสีเล่น เวลา 0 - 20 เค็มข้างไม่ขยับแต่ถ้าเร่งไป 30 เข็มกระโดดขึ้นมาเลย- * -

เซงเยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้