เก็บตก ภาพงาน Mpower Car Club Fest ในมุมของการแข่งขัน gymkhana

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ton@CityMania, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    สนามนี้ ที่ผมไม่อยากพลาด ก็คือเรื่องของ สนามใหม่ อยู่แถว พุทธมณฑลสาย 5 จากถนนใหญ่เข้าไปประมาณ 1 กิโล
    สนามนี้ เป็นเหมือนท่ารถเมล์เก่า ขนาดสนาม กว้างมากครับ ไปดูพร้อมรูปปลากรอบ กันเลยดีกว่าคับ

สปอนเซอร์ใหญ่ผู้จัดตั้ง

สนามกว้างๆ จัด twintrack ได้สบายๆเลยครับ ที่จอดมโหฬาร ลองรับได้พอสมควร ส่วนสนามนี้ พื้นแทรคคล้ายประตูกรุงเทพ คือ พื้นปูน กินยางโคตรๆ เบรคมือทำมาไม่ดี ดึงติดยาก ใครดรัมเบรค สบายหน่อย

ได้คุยกับทางทีมงาน ได้บอกไว้ว่า สนามนี้เป็นสนามแรก ชิมลางดูก่อน ถ้าเวิร์ค ก็จะทำการปูสนามใหม่พื้นดีๆเลย
    แต่หลายๆอย่าง คงต้องดูที่ว่า ผู้คนจะสะดวกมามากแค่ไหน ก็ต้องลองดูกันครับ

มาเริ่มกันที่จุดรับสมัคร งานนี้ฟรีเลยครับ ถือเป็นเปิดตัวสนาม วิ่งกันเอามันส์ไม่ซีเรียสกฎกติกา อะไรมากมาย

สาวกจิมคาน่าแนวหน้าหลายคนที่คุ้นเคยกันเป็นอย่างดี มากันพอสมควร

เปิดให้ทำการ walk course ตั้งแต่เช้า

แล้วจึงเริ่มเปิดให้ซ้อมครับ โดยครั้งนี้ มีรถเข้าร่วมกว่า 30 คัน เปิดให้ซ้อมถึงเที่ยงตรง

หลังจากนั้น ก็รอแข่งประมาณบ่ายโมงตรง ระหว่างนี้ก็ไปที่จุดหลักคือซุ้มของ goodyear และสปอนเซอร์ใจดีอย่าง brisk

เด๋วไปดูกันครับ ว่ามีกิจกรรมอะไรกันบ้าง

ไปดูกันที่ซุ้มของ goodyear ก็ได้มีการเอายางรุ่นต่างๆมาโชว์มาจำหน่าย จองกันได้ครับ

ฝั่งขวาถัดจากยางกู๊ดเยียร์ ก็มีซุ้มของผลิตภัณฑ์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นหัวเทียน brisk ก้านปัดน้ำฝน และอื่นๆ

ด้านหน้า มีรอที่ได้รับความสนับสนุนจากสปอนเซอร์สองคัน จอดไว้และมีพริตตี้ไว้ให้เก็บภาพสวยๆกันด้วย

เด๋วค่อยซูมเข้าไปอีกที ใจเย็นๆนะน้อง พี่ไม่รีบ

บรรดาตากล้อง มืออาชีพ และมือสมัครเล่น รุมกันถ่ายภาพพริตตี้สาวสวยกันใหญ่เลย พิธีกรบอกว่า เปิดให้ถ่ายโดยเฉพาะ

ผู้จัดงานใหญ่ ทำให้บรรดาผู้เข้าร่วมส่วนใหญ่ อิจฉากันสุดๆ ฟ้องได้จากภาพนี้ครับ

คราวนี้ซูมเข้าไปดู พริตตี้น่ารักๆของ goodyear

และพริตตี้ตัวท๊อป abs airbag srs ฯลฯ ที่หนุ่มๆหลายคัน หลังไมค์กันเป็นเสียงเดียวว่า " สุดยอด "

กลับไปดูฝั่งตรงข้าม ก็จะเป็นซุ้มเปิดท้ายขายของ ต่างๆ

บรรดา car club เข้าร่วมมากมาย ขออภัยที่อาจจะพูดไม่หมด เท่าที่เห็นนะ ก็จะมี honda jazz lover , corona club, club mr , o ple, mitsu , truck, เยอะแยะเต็มไปหมด

เก็บมาไม่หมด เนื่องจาก ถ่ายหลายงาน แต่การ์ดเดียว เด๋วไม่พอ

เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายไว้เจาะจงทุกคัน แต่ได้เห็นว่า มีบรรดาสื่อ หรือตากล้องอื่นๆ น่าจะถ่ายไว้กันเยอะ

เด๋วก็จะมาลงติดๆกันครับ

คันโหดตัวงามแห่ง corona

แนวหน้า จิมคาน่าอย่าง พี่วา

พี่นุ๊ก

หลังจากนั้นก็เรียกประชุมนักแข่ง ถึงกฎกติกา ตามระเบียบ

แล้วจึงเริ่มการแข่งขัน

ขออภัย รูปตอนแข่งผมไม่ได้ถ่ายเนื่องจาก การ์ดเต็ม แล้วลงแข่งด้วย การแข่งจบไปได้ด้วยดีครับ
    ไม่มีอุบัติเหตุ ไม่มีรถเสีย มีเพียงรอยยิ้ม ความสนุก เสียงเชียร์ จากคลับต่างๆ เสียงเชียร์จากข้างสนาม คนดู
    เสียงปรบมือ และความสะใจ จากการได้ระบาย ในสนามแข่ง ซึ่งความประทับใจ ผมคิดว่า แทบทุกคน
    ต้องคิดเหมือนกัน ถึงแม้ว่าอากาศจะร้อนไปนิด แต่สนุกครับ งานนี้ สวัสดี

2. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุณ ค้าป สวยๆๆ

4. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ขอบคุณคับคุณต้น สำหรับรูปสวยๆ ของผมเดี๋ยวจะเอาลงให้ดูเร็วๆๆนี้คับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ รูปสวยมากเลย

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เยี่ยมครับ

7. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    รูปสวยดี ขอบคุงหลาย

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    รถเยอะดีครับ อิอิ

9. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ขอบคุณคับ

10. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    ภาพสีสวยมากเลยครับ
    มีภาพตอนรับรางวัลป่าวครับ

11. vimpy

vimpy New Member Member

6
    0
    0
    งานนี้เนียนๆ

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอบคุณครับ

รูปล้อสวยกว่าของจริงอีก

:D:D:D

13. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    รูปสวยมากๆ...................ขอบคุณคับ

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณครับ

15. ขอบคุณครับ~~~

16. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ขอบคุณคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้