เกีย อ้อโต้ครับ สตาทไม่ได้

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย d15b curboo, 2 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d15b curboo

d15b curboo Guest

0
    0
    0
    รถผมเครื่องเดิมครับ คาร์บู อ้อโต้ คือตอนนี้รถผมสตาทไม่ได้ครับไม่รู้เป็นไร เช็คไดก็ไม่พัง แบตก็ไม่หมด สวิตกุญแจบิตแล้วไฟหน้าปัดก็ติด แต่พอบิดกุญแจแล้ว ได ไม่หมุน พอเอาสายไฟ มาจ้ำที่ขั่วแบต ดันหมุน เกียอยู่ตำแหน่ง p ครับ ช่วยทีครับ เทพผู้รู้

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    น่าจะเป็นพวก Sensor ที่ด้ามเกียร์เสียครับ อาการจะเหมือนกันเราสตาร์ทตอนอยู่เกียร์ D4, D3, D2, D1, R ครับ มันจะเงียบๆ ไม่แชะเลยครับ

3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    เอ่อแต่ถ้าจะหาของถ้าเป็นของเดิมมี D1ด้วย คิด 500 ถ้าของยุ่นมี D1 มีสวิสต์ล๊อกก็ 1,000 ครับ

4. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ลองขยับมา P บ้าง N บ้างอ่ะครับ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้