เกียร์auto ไม่เปลียนจากเกียร์2 ไปเกียร์3 เป็นที่อะไรครับ น้ำมันเกียร์เปลียนไปได้ไม่นานครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Chakphet Boonwirotrit, 2 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    เกียร์auto ไม่เปลียนจากเกียร์2 ไปเกียร์3 เป็นที่อะไรครับ น้ำมันเกียร์เปลียนไปได้ไม่นานครับ

1. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ขาดป่าวครับ

2. ไม่ขาดครับ

3. Theera Nong

0
    0
    0
    กรองเปลี่ยนด้วยมั้ยครับ

4. เปลียนด้วยครับ

5. Theera Nong

0
    0
    0
    แล้วคันเกียร์หลวมมั้ยครับ น้ำมันเกียร์นี่สตาร์ทเครื่องเช็คมั้ยครับ

6. คันเกียร์ไม่หลวมครับ น้ำมันเกียร์เช็คตอนเครื่องติดครับ โยกเกียร์ไปทุกเกียร์แล้วเช็ค น้ำมันเกียร์ไม่ขาดครับ

7. Theera Nong

0
    0
    0
    ก่อนเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เปลี่ยนปกติมั้ยครับ

8. ปกติครับ

9. ไม่แน่ใจครับอู่เปลี่ยนให้ครับน่าจะ zig atf 3 ครับ บอกว่าแทน atf4 ได้ครับไใ่แน่ใจเหมือนกันครับ

10. Theera Nong

0
    0
    0
    อืม ลองเปลี่ยนเป็นวาโวลีน เด๊ก 3 ดูครับ ผมเคยใช้ของ ปตท ก็มีปัญหา

ได้ครับไปลองดูครับ ขอบคุนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้