เกียร์อาการแบบนี้เป็นที่อะไรครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommm, 21 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommm

mommm Guest

0
    0
    0
    คือเกียร์รถผม r11 นะ sr18 auto อาการคือ เวลาออกตัวกะชากแรงๆมันจะเหมือน อะไรมันหลุดและมันจะสั่นมาถึงที่คั่นเร่ง และจะสั่น ตี กะแทก ไปตลอดเลย เสียงก็ดัง ยิ่งถ้าตกหลุมมีมีเหืมอนอะไรมันตีอยู่ข้างล่างดัง กึกกั๊กๆ มีวิธีทำให้มันหายชั่วคราวก็คือกะชากเกียร์ ถอยหลัง แต่เดี๋ยวมันก็มาอีก มันตามหลอกหลอนผม เปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมเลยไม่รู้ว่าเป็นไร เซ็งๆๆๆ ช่วยด้วยครับบบบบบบ

2. mommm

mommm Guest

0
    0
    0

ไม่รู้เกียร์พังป่าวครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    มันจะเกี่ยวกับช่วงล่างไหมอ่ะ เพลา ลูกยาง ลูกหมาก

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ยางแท่นเกียร์ขาดป่าว

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เกียร์คงยังไม่พังหรอก...เพราะยังวิ่งได้อยู่...เกียร์เปลี่ยนครบ...ออกตัวได้..แสดงว่ายังไม่พัง...
    น่าจะเป็นอย่างอื่นมากกว่า...ผมว่าลองเล่าอาการให้ชัด ๆ กว่านี้หน่อย...เผื่อมีใครพอรู้อาการ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้