อยากได้แม็กดีๆซักชุดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ฉัตรชัย ประชุมจิตร, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับพี่ๆผมแม็ก77ครับคืออยากจะปรึกษาครับเรื่องแม็กขอบ15ครับคือมือใหม่ครับอยากจะได้ไปใส่แดงน้อยซักชุดแต่ผมไม่มีความรู้อะไรเลยครับจึงรบกวนพี่ช่วยแนะนำการเลือกการดูว่าไหนจริงไหนปลอมไหนดีไหนร้ายและราคาประมาณเท่าไรครับ วันนี้รบกวนแค่นี้ครับขอบคุณครับ สวัสดีครับ:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

1. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    มันเคยมีกระทู้อยู๋นะคับ ลองหา่อ่านดูผมก็กำลังจะหาซื้ออยู่เหมือนกันคับคิดราคาแม็ก + ยาง ไม่น่าเกิน 17k คับหุหุ

2. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ผมใช้ของ LENSO อยู่ คุณภาพดีเลยครับ ลงหลุมลงบ่อไม่มีดุ้ง (ขอบ15นะ) เคยใส่ขอบ 16 ลาย CE28 ของยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้ ตกหลุมทีดุ้ง 2 ล้อเลยครับ

เลือกยี่ห้อที่ไว้ใจได้ดีที่สุดครับ

nongtong ถูกใจสิ่งนี้
  3. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ตามพี่โจ้ไปเลยครับผม lensoถูกและดีทนทานของไทย

username.com00 ถูกใจสิ่งนี้
  4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่โจ้เลยครับ

5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28

ตามไปไมคับเจ๊อ๊อด พี่โจ้แกจะขับรถกลับบ้านเค้าคับพี่ อิอิ :D ล้อเล่นนะเจ๊อ๊อด อิอิ :D

เข้าเรื่อง :D
    ใส่ 15 พอคับ งาม ๆ ก็ 195/55R15 ยาง YOKOHAMA คับเค้าว่านิ่มหนึบ :sad:
    ส่วนยี่ห้อผมไม่ฟันธง แต่คิดว่า จะต้องเปลี่ยนลักษณะการขับขี่ของตนเองเป็นสำคัญที่สุดคับ
    เพราะ ต่อให้ Mag ใหม่ ทนทายาทแค่ไหน เจอคนขับแบบลุยเละ ยังไงก็พังคับ
    :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. ลองดูมือ 2 ญี่ปุ่น หรือมียี่ห้อหน่อย พวก LENSO JRD ฯลฯ ก็ดีนะคับ แข็งแรง ทน กว่าพวกแม็กก๊อป ราคาชุดนึงก็ไม่ถึงหมื่น เคยเห็นพวกใช้แม็กก๊อป ก้านแตกมาหลายคับแล้ว เวลาตกหลุม หรือกะแทกแรงๆ

7. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    ผมใส่ oz มือสองใส่มา10ปี แล้วครับไม่มีแตกมีแต่เบี้ยวตามขอบครับ
    ถ้าซื้อมือสองแนะนำให้ไปซื้อตามเฉียงกง ดีกว่าครับ ถ้าซื้อตามร้าน
    แม็ก จะดูยากกว่าครับส่วนใหญ่จะย้อมแมวครับ

8. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    อืมๆๆๆๆๆ

9. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    C.S.ออโต้ แม็กเลยครับ ร้านที่โฆษณาด้านบน เป็นบางจังหวะ
    ร้านนี้ผมซื้อมา 2 ชุด บริการดีคับ แนะนำสิ่งที่ไม่รู้ดีคับ ไม่โกหก ย้อมแมวแน่นอน

ราคาไม่เกิน หมื่น7 แต่มีล้อ 14 ไปเทิร์น อาจเหลือ หมื่น2-หมื่น4 กันเลยทีเดียว
    แล้วแต่สภาพ

10. ลองดู http://www.pantipmarket.com/view.php?id=A7468763

11. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ของผมถอดแล้วอะครับ ยางtoyo T1R เปลี่ยนได้มาสองเดือนคู่หน้า คู่หลัง 6 เดือนนะครับแม็กเท้ญี่ปุ่นนะครับขอบ 15 ห้ายากลายนี้ขายให้พร้อมยางแต่ต้องไปเก็บสีเอานะครับ ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับราคาตลาดถูกกว่าเกือบหมื่นแน่นอน โทรมาถามได้ครับถ้าสนใจขอเป็นมันศุกร์นะครับแล้วโทรมาถามเพราะมีน้องแถวบ้านจะเอาอยู่นะครับ ยางหนึบๆๆ 084-8991099 pop ครับ

12. แม็กตาป๊อปใครได้ไป หล่อคับ อยากได้ ไปใส่รถแม่อ่ะ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หาได้ยังครับ

14. tangprasert

566
    36
    0
    เท่าไรพี่ป๊อป โชว์รูปหน่อยอั้มจะซื้อแม็ก อาทิตย์หน้า ขอดูหน่อยคับ

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    ขายไปแล้วครับพร้อมยาง toyo T1R สองเดือนยางสภาพ93.5% จบไปที่ราคา14000 ครับ ชุดนี้ใครเอาไปก็ไม่ขาดทุนครับขายต่อยังไงก็ได้ราคาเพราะแม๊กแท้ครับ
    ปล.ผมเห็นในRC ขายไม่มียางอยู่ชุดหนึ่งขอบน้ำเงินนะ 19500 อะครับ

16. โห....อดเลย

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    สนชุดที่ผมใส่ไหมละครับ ถอดให้เนื่องจากช่วงนี้กรอบ TE37 แท้สีพิเศษ (คาดว่าจะมีชุดเดี้ยวในไทยนะ) พร้อมยางขอบ16 แล้วเอาดิสr32 ไปเลยผ้าเบรคตรึมๆๆทำไปห้าหมื่นกว่าๆๆ ขายให้ห้าหมื่นถ้วน สนไหมครับ

18. tangprasert

566
    36
    0
    แง้วมาช้าไป

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อดด้วยเล็ก

20. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    ดีจิง ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้