อยากแต่งบ้างครับ DIO ทรงเดียวกันกับ ZX แต่ต่างกันตรงไหนบ้าง

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย "sweet", 14 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "sweet"

"sweet" New Member Member

3
    0
    0
    พอดีว่าผมมี DIO อยู่ ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่แต่ว่าชอบ ZX มานานแล้ว และเห็นว่า DIO ของผม
    ทรงมันก็เหมือนๆ กันกับ ZX เลยมีความคิด อยากจะทำเป็น ZX อยากจะทราบว่าถ้าผมซื้ออุปกรณ์ ต่างๆ
    ของ ZX มาใส่มันจะกลายร่างเป็น ZX ได้รึป่าว เพราะลึกๆแล้วผมก็ไม่รู้ถึงความแตกต่างของ สองรุ่นนี้
    รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:)

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
  3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ดูเหมือนกับจะเหมือนแต่แตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงเลยครับ ตั้งแต่เฟรมจุดยึดไม่เหมือนกัน โค้งเฟรมก็ไม่เหมือนกัน ขายแล้วซื้อ 34 ถูกๆมาแต่งเป็น 35 ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้