อยากรู้อ่ะคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Tot 3d, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tot 3d

Tot 3d New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนผู้มีความรู้ช่วยตอบทีนะค้าบ :)
    ถ้าจะเปลี่ยนจากเกียร์ mt ไปเป็นเกียร์ at ใช้งบเยอะไหมคับ B16a เทคเล็ก แล้วค่าเกียร์ at ประมาณเท่าไหร่คับ
    แล้วถ้าจะเอาเกียร์ at ของ d15b มาใส่จะใช้กันได้ไหมอ่ะคับ (หมายถึงเอามาใส่กะเครื่อง B16a อ่ะคับ)

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รอผู้รู้ครับ ผมตามมาดูหาความรู้ครับ

3. Tot 3d

7
    0
    0
    รอต่อปายยย

รบกวนผู้รู้มาช่วยตอบทีนะค้าบ :D

4. ถามหาคนสลับในเว็ปนี้เลยครับ บางคนเกียร์ออโต้ก็อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา
    จะได้สลับของแล้วก็ให้อีกฝ่ายเพิ่มเงินส่วนต่างกันไป
    ถ้าไม่รีบใช้นักก็ใจเย็นๆครับ ค่อยๆหา ไม่นานหรอกครับ

แต่ถ้าจะหาของเอง ก็ต้องหากล่องของเกียร์ออโต้มาด้วย
    ส่วนราคา รอท่านอื่นๆละกันครับ เพราะไม่สันทัดเทคเล็ก

5. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    รอสลับเกียร์ดีกว่าครับ ใจเย็นๆ น่าจะมีคนที่สลับให้ อาจจะได้เงินคืนนิดหน่อยไม่เท่ากับเทคใหญ่ครับ ส่วนเกียร์ b16a กับ d15b AT ไม่น่าใส่กันได้นะครับ

6. Tot 3d

7
    0
    0
    รอข้อมูลต่อปายยย

ขอบคุงมากนะคับที่เข้ามาช่วยตอบให้อ่ะคับ
    พอดีอาจจะติดแก๊สก็เลยคิดว่าไหนๆก็จะขับอย่างธรรมดาๆ แระ ก็เน้นไปที่ความสบายด้วยเลยดีก่าอ่ะคับ :D

7. ตามนั้นครับ ถ้าไม่รีบก็รอหาสลับ ประหยัดตังค์กว่าเยอะครับ

8. Tot 3d

7
    0
    0
    ม่ะมีผู้รู้แล้วหรอค้าบ

รบกวนผู้รู้เข้ามาช่วยตอบและเพิ่มความรู้ทีนะค้าบ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้