อยากรู้ราคาพัดลมไฟฟ้า จังเลยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 26 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    คือว่าพัดลมเสียทั้ง 2 ตัวเลยครับ จอดติดไฟแดงเนี่ยความร้อนขึ้นพรวด ๆ เลย
    อยากจะทราบราคามันน่ะครับ สำหรับคนที่เคยเปลี่ยน ช่วยบอกทีครับ
    ทั้งของใหม่และมือ 2 ขอบคุณล่างหน้าครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อย่างอื่นเสียหรือป่าวครับ ปกติไม่น่าเสียครับ ฟิวขาดหรือป่าวครับผมเคยเป็นเปลี่ยนไป200

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ผมว่าลองเช็คดู เอาแบบง่ายๆไม่เสียตังก่อนก้ดีนะ:D:D

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เห็นด้วยเศรษฐกิจไม่ค่อยดี

5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เชียงกง ถอดเทียบ ตัวละ 150+ - ไม่น่าเกิน 180 ยังไงต่อไปเลยคับ ว่าเคยซื้อ 150 ถ้าถูกก่านี้ก็โชคดีเจ้านายยย :D

6. ราคาตัวละร้อยกว่าบาท สำหรับ พัดลมแบบดูดนะคับ ตามเชียงกงยังมีเยอะเลยคับ แต่ถ้าเป็นแบบเป่า ตอนนี้ 3-500 อัพคับ(มือ 2 ) ตัวละร้อยกว่าบาทไม่มีในโลกอีกแล้วคับ (ใครหาได้ช่วยบอกด้วย จะโอนตังค์ให้ซื้อสัก 2 ตัว) ล่าสุดซื้อแบบเป่าของใหม่ ที่วรจัก ตัวละประมาณ 600 คับ เพิ่งซื้อมา (เอามาเป่าแผงแอร์เพิ่ม)

7. YTN

226
    13
    18
    เช็คชัวร์แล้วครับ พัดลมเสีย 1000%
    รบกวนสมาชิกที่อยู่ใน กทม. ช่วยหาให้ทีครับ เรื่องเงินนั้นเดี๋ยวโอนไปให้ครับ
    แล้วก็ส่งให้ผมทางไปรษณีย์
    เชียงกงในระยองผมหาหมดแล้ว ไม่มีเทียบเลยครับ

นึกเสียว่าสงสาร NV ตัวน้อยที่จะฮีตต์ขึ้นมาวันใหนก็ไม่รู้

8. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เย็นไหมละท่าน สูตรผมรับรองว่าเย็นถ้าไม่เย็นขายรถแล้วซื้อรถใหม่เย็นแน่นอน เอิ๊กๆๆ:D

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดไงฟะป๊อบ ถ่ายรูมาให้ดูด้วยเด่ะ จะเอาไปเป็นแนวทางเฟ้ยยยยย

10. YTN

226
    13
    18
    ด้วยความที่กลัวเครื่องจะพัง เพราะหาซื้อพัดลมไม่ได้
    และมีเลือดช่างเต็มตัว (ช่างซ่อมทีวี) ก็เลยแกะซ่อมมันซะเลย ( โธ่มันก็แค่มอเตอร์ มันจะแน่กว่าคนได้ไง)
    ตัวสูงอันนี้แกะง่ายใช้หินเจีย เจียขอบตรงรอยพับก็เปิดฝาออกอย่างง่ายดาย
    แล้วก็ทำการเปลี่ยนถ่าน โดยใช้ถ่านไดชาร์จของ L200
    ส่วนตัวแบนต้องไปจ้างโรงกลึงปาดหน้าเอาตะเข็บรอยพับออกถึงจะเปิดฝาออกได้
    แล้วก็ทำการเปลี่ยนถ่าน โดยใช้ถ่านไดชาร์จของ L200
    ส่วนตอนประกอบก็ใช้เครื่องเชื่อมไฟฟ้าแต้มนิด ๆ กันหลุด แล้วก็ใช้อิพ็อกซี่
    อุดตรงรอยตะเข็บกันน้ำเข้าแค่นี้ครับ เรียบร้อย
    ผลออกมา หมุนเฟี้ยวเลยครับทั้ง 2 ตัว โล่งใจแล้วครับ

สรุปค่าใช้จ่าย
    ถ่านไดชาร์จ 2 ชุด 120 บาท
    ค่ากลึงปาดตะเข็บมอเตอร์ตัวแบน 40 บาท
    หินเจียของผมเอง
    ตู้เชื่อมของผมเอง
    สรุป หมดไป 160 บาท พัดลมหมุนติ้ว :D

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ดีครับ สนับสุนนทำเองประหยัดตังค์.........................:D:D:D

12. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ...:D:D......เยี่ยมเลย

13. แหล่มคับ

14. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    พี่ป๊อบพี่เล็กครับ ผมขอร้องให้ถ่ายรูปพี่ที่ติดพัดลมดูดให้ผมดูหน่อยครับพี่ครับ ขอร้องล่ะครับกราบก็ได้ครับพี่ครับ

15. พี่กล้าขอเดี๋ยวน้องจัดให้ สักวันอาทิตย์นะพี่ วันเสาร์อยู่บ้านเมียน้อย 555

16. pop-ja

2,068
    235
    0
    พัดลมเป่าพี่ ไม่ช่ายดูดดดดด:D

17. pop-ja

2,068
    235
    0
    ข้าจะโทรไปฟ้องน้องเมียแก เอาเบอมาสะดีๆๆแหลบๆๆๆๆ อิอิ:D

18. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เยี่ยมเลยครับ นี่สิช่างซ่อมแท้จริงครับ นับถือ ข้าน้อยขอคารวะสักจอก

19. ลงให้อีกกระทู้แล้วนะคร้าบพี่อ๊อด

20. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    อีกกระทู้นี้มานกระทู้เมียน้อยเหรอเล็ก

ว๊าย ๆ พี่เข้าไม่ได้ เค้าออกจะรักครอบครัว 555:D

21. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ขอบเตียงนะเล็กอิอิ
    เอ๊ยขอบใจิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้