อยากประกบ ฝาD15B กับD15Z(คาบู)

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย nat_jza31, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    อยากประกบ ฝาD15B กับD15Z(คาบู)

รถผมป็นเครื่องเดิมโรงงานเลยครับ เครื่องมันยังดีอยู่เลย เพิ่งวิ่งมา109000กม.เอง
    เครื่องคาบู เกียร์กระปุก

แต่อยากจะประกบฝาD15B VTEC ครับ ไม่อยากเปลี่ยนทั้งตัว

ทำได้เปล่า ครับ มันจะวิ่งขึ้นและประหยัดขึ้นเปล่า:D
    ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ปล.ตอนนี้เฉลี่ยชานเมือง 11-12กม

2. nat_jza31

nat_jza31 New Member Member

96
    10
    0
    :D:cry::D

3. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ผมส่งข้อความรายละเอียดให้แล้วนะครับ

4. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    ประกบฝาสูบ

ส่งรายละเอียดให้ัมั้งดิ อยากรู้บ้าง:D

5. EG 4D

EG 4D New Member Member

3
    0
    0
    ขอด้วยคนครับ ใช้คาร์บูอยู่สนจัยอยากรู้เหมือนกันครับ :sad::eek::D

6. EG 4D

EG 4D New Member Member

3
    0
    0
    ได้รับแล้วครับ ขอถามต่อหน่อยนะครับเกียร์ของผมเป็นออโต้ อุปกรณ์ที่ต้องนำมาใช้ประกบเครื่องตัวเก่าเหมือนกันกับเกียร์ธรรมดาทุกอย่างมั๊ยครับ แล้วมีที่ไหนรับประกบฝาวีเทคมั่งครับ :confused::eek::D

7. maenza

maenza New Member Member

83
    1
    0
    อยากได้รายละเอียดด้วยนะครับ

ป๋มใช้หัวฉีก1600อยู่

อยากมีเทคกะเค้าบ่างแล้วอะคับ

รบกวนหน่อยนะคราบบ

8. talardonline

talardonline New Member Member

48
    2
    0
    ::รับประกบฝาสูบ Honda คาบิว เป็น VTEC หรือ หัวฉีด เป็น VTEC::

::รับประกบฝาสูบ Honda คาบิว เป็น VTEC หรือ หัวฉีด เป็น VTEC::

ผลงานที่ออกมา
    1.ระบบ VTEC ทำงาน เดินสายครบ สามารถตรวจสอบได้ด้วย Software Honda มีรายงานการตรวจเช็ค ระบบสายไฟ เซนเซอร์ทุกตัว
    2.ลูกสูบไม่แตกไม่ทะลุ
    3.ฝาสูบไม่โกร่ง กรณี ปั๊มน้ำหรือหม้อต้องน้ำต้องแก้ไขจะแจ้งทราบก่อน
    4. ควันไม่ขาว กรณีต้องเปลี่ยนแหวนจะแจ้งทราบก่อน
    *รับประกัน 6 เดือน / ในระยะทาง 5,000 Km
    **งานประกบฝาสูบ ส่วนใหญ่ทำกันแล้วงานมักไม่ค่อยจบ ลูกสูบแตก หรือทะลุบ้าง ไม่ก็ควันขาว ระบบ VTEC ไม่ทำงานบ้าง แต่ของเรารับประกันผลงานครับว่าจบแน่นอน

ดูรายละเอียดได้ที่ http://servicehonda.page.tl/

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้