อยากถามพี่ๆเรื่องการใส่กล่อง F-Con หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย RB20_DET..., 9 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RB20_DET...

RB20_DET... New Member Member

31
    0
    0
    คือผมใช้ EVO9 เดิมๆแต่อย่าใส่กล่อง F-Con V pro เลยอยากทราบว่า

1.ใส่แล้วจะวิ่งขึ้นมากมั้ยครับ เมื่อเที่ยบกับกล่องเดิมๆ (กล่องเดิมปลดล็อคแล้ว)

2. ต้องเปลี่ยนปั๊มติ๊กมั้ยครับ หรือต้องทำอะไรเพื่มเติมอีกมั้ยก่อนใส่กล่อง

3. ถ้าจะใส่ ตอนนี้ F-Con V pro 3.3 ใหม่สุดหรือมีใหม่กว่านี้ครับหรือตัวใหนดีช่วยแนะนำด้วยครับ

4 ใส่ที่ใหน อู่ใหน กับใครดีครับ

พี่ๆท่านใหนที่มีความรู้หรือมีประสบการณ์ช่วยตอบคำถามผมทีนะครับ ขอบคุณครับผม:)

2. MonkeyTuned

MonkeyTuned New Member Member

6
    0
    0
    กล่องเดิมก็เพียงพอ และ สามารถรองรับ แรงม้า 400 ตัวได้สบายๆๆ แถมยัง ปรับจูนได้เลยครับ..... ไม่แนะนำให้เปลี่ยนกล่องนะครับ ถ้ารถไม่ได้ทำเยอะจริงๆ

ปั้มติ๊กใส่ก็ดีครับ ถ้าจะใช้น้ำมัน E20 E85 และเพื่อลองรับบูสที่สูงขึ้นด้วยครับ

นี้ page ผมนะครับ http://www.facebook.com/Monkeytuned ผมรับจูนรถ evo 5 -10 อยู่ที่อู่พี่น้อยสายไหมน่ะครับ ยินดีให้คำปรึกษานะครับ ป๋อมนะครับ 0845189873

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2013
  3. Bom_evo

Bom_evo New Member Member

28
    1
    0
    จูนกล่องเดิมไม่ได้ด้อยกว่าพวกกล่อง standalone เลยครับ หลายๆอย่างมีข้อดีกว่าด้วย

ถ้ากะแต่งต่อก็ควรเปลี่ยนปั้มติ้กครับ จะ 255 300 หรือ 400 ก็แล้วแต่ประเภทน้ำมันกับเสตปเครื่อง

รถผมเกิน 500 ม้าก็ยังใช้กล่องเดิมขับสบายทุกวันครับ ผมจูนที่ MitsuSport ครับ

4. RB20_DET...

RB20_DET... New Member Member

31
    0
    0
    ขอบคุนครับผมจะได้เอาเงินไปใส่ของอย่างอื่นครับ:D

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    กล่องเดิมครับ เหมาะสมกับชีวิตเราที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้