หา L300 ไม่ได้เลย

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย green_t, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    หา L300 ไม่ได้เลย
    ไม่มีไร มาบ่นเล่นๆ เพื่อนบอกให้หาไม่เกินแสน ผมดูในเนท มัแต่แสนปลายๆไปสองกว่าเลย

มีใครเจอที่ไหนชี้ทางด้วยนะครับ:D

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ผมว่าให้เพื่อนพี่หาเลยดีกว่าครับไม่เกินแสนอ่ะ
    ผมเห็นแต่ละคันราคาไม่เกินแสนนี่สภาพแบบว่าไม่ไหวแล้ว
    เอามาทำอีกเกือบแสนไม่คุ้มหรอกครับ
    หาสภาพสวยๆหน่อยดีกว่าราคาก็ที่เรารับได้อ่ะครับ

ผมว่าคันสีแดงล้อ17ในเวปone2carก็สวยนะครับตัวนอกด้วยเกียร์ออโต้
    แต่งvip. ซื้อมาคงแค่ทำความสะอาดอย่างเดียว

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    คันแดง ล้อ17นิ ผมว่าเอามานิไม่ต้องทำไรแล้วอ่ะครับ หล่อได้เลย ทำภายนอก เป็นตัว Derica แล้วด้วย แจ่มมาก ตามนี้เลยครับ http://www.one2car.com/CarInfor/car...TSUBISHI&sm=L300&cy=&cb=(%e2%a9%c1%bb%d592-95) ภายในก็ตัวนอกครบๆ เบาะคัสตอมหน้าหลัง ผมว่าคันนี้น่าเล่นมากครับ เสียดาย เค้าน่าลงรูปเครื่องมาให้ดูด้วย แต่ถ้าจากคาดเดา ไม่ JZ ก็น่าจะเป็น 4D56T ตัวนอกเครื่องปาเจโร่:cool::cool:

4. pep

916
    1
    0
    มีคนเชียรืคันนี้เพิ่มอีกคนแล้วครับบบ....
    ถ้าจำไม่ผิดผมเห็นจาดเวปในเวปหนึ่ง คันนี้เป็นเครื่องดีเซลออโต้ครับ สเป๊กนอก

ถ้าตัวปกติที่ไทยเปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่จากเดิม4.2เป็น3.9วิ่งไหลกว่าเดิมเยอะครับ

5. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    เอาของผมไหมล่ะครับ

ภายใน ทำ vip มาแล้วอ่ะครับ

ล้อแม็ค ขอบ 19

ทำมาใหม่อย่างดี เครื่องดีมาก ช่วงล่างดี

เครื่องเสียง เสียงกระหึ่ม

ราคาโทรมาคุยกันครับ

ผมจะเปลี่ยรถให้ลูกน้องใหม่ครับ

แอร์หนาวมากๆครับ ยกระบบมาใหม่ทั้งหมด

6. mayuct

941
    4
    0
    ทะล่ายโอม น่าสน อิอิ

7. pep

916
    1
    0
    พี่เมย์เอาเลยๆ มาแข่งกะผม555+

8. pep

916
    1
    0
    แต่งรถให้ลูกน้องขับ ใจไม่ถึงจิงทำไม่ได้นะเนี่ย ลูกน้องเอาไปรับสาวๆสบายเลยยย

รถสวยหรูแถมจ๊าบด้วยแม็กโตๆ

ไหนๆจะบอกขายแล้วขอชมรูปหน่อยครับพี่

9. mayuct

941
    4
    0
    ราคาหน่อย โอม ภายในด้วยก็ดี อิอิ

10. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลย รอแปป จะถ่ายมาให้ชม

11. pep

916
    1
    0
    รอชมครับ

12. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    เห็นมีอยู่คันคับสีขาวทำสีมาใหม่ตั้งราคามาประมาณ 130000 อยู่อยุธยา L300

13. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18

ประกาศที่ไหนครับ

14. aun_motec

149
    0
    0
    โทรหาผมได้เลยคับ 086 972 6882 คับ ไม่คอยมีเวลาเข้ามาดู

15. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    ผมไปถามมามีอยู่คันนึงซ.สุขุมวิท101รถประมูลราชการมาเกียที่พวงมาลัย
    ขายแสนถ้วนแต่ยังไม่ได้ต่อราคานะยังไงก้อมาดูเองดีกว่าพวงมาลัยพาวเวอร์แล้ว

16. pep

916
    1
    0
    รถดีๆไมคนชอบดูถูกกันจังนะ L300เนี่ย

ส่วนตัวผมรถตู้ไงก็ดีกว่ารถเก๋ง อเนกประสงค์กว่าเยอะ
    กินน้ำมันต่างกันนิดหน่อยเอง

(โดนว่ามามาก ระบายซะหน่อย)

17. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ คุณ PEP หัวอกเดียวกัน

18. pep

916
    1
    0
    อยากจะขำครับพี่เปา ขับ90 ไปนครปฐมโดนsaabจี้ตูด

ชักจะเกิดอาการหมั่นใส้ ผมกดมิดเลยพอบูสมาควันท่วม

ไอคันนั้นมันไม่กล้าจี้ตูดผมเลย 555+ ได้แต่ตามห่างๆ ยังกดไม่ถึง140เลย

วันนั้นนั่งแค่7 ของเพียบ 555+

19. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    สุดยอด ครับให้รู้ว่าL300ก็มีดี คุณ PEPรบกวนถามเรื่องกันสาดของ STARDA ถ้าเอามาใส่ L300 ต้องปาดเยอะไหมครับ

20. pep

916
    1
    0
    ปาดเยอะเลยครับ ตรงที่มันยื่นไปตรงกระจกมองข้าง ตัดทิ้งหมดแล้วแต่มุมใหม่
    ไม่ยากครับใช้กระดาษทรายที่เป็นหัวสว่านค่อยๆแต่งเอา
    ถ้าใช้เครื่องเจียร์มันจะโค้งไม่เนียนครับ
    ตรงมุมโค้งด้านบนจะแหว่งนิดนึงนะครับ
    ถ้าไม่เน้นสวยแต่อยากได้ประโยชน์จากมันแบบผมก็okเลยครับ

21. aun_motec

149
    0
    0
    แถวถนนโรจนะคับมาจากวังน้อยอยู่ซ้ายมือยังเห็นขายอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้