หาโครงเหล็กที่ใช้ยึดวิทยุสำหรับกรอยแอร์ออโต้ 3ปุ่ม(2din)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย spoonthai, 27 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. spoonthai

spoonthai New Member Member

15
    0
    0
    ตอนนี้ผมเปลี่ยนหน้ากากแอร์เป็น ออโต้แบบสามปุ่ม ที่มีช่องใส่วิทยุแบบ 2din อะครับ แต่ไม่มีโครงเหล็กด้านในอะครับที่เค้าใช้ ยึดกับวิทยุอะครับ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เวลาเปลี่นเป็นแอร์ออโต้ต้องใช้กันรึเปล่าครับ หาได้ที่ไหนบ้างครับ หรือใครมี จะขาย หรือ จะให้ก็๋มะว่ากันครับ รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ หรือว่าต้องให้ร้านเครื่องเสียงดัดแปลงเอา ครับ pm หรือโทร
    0846560656 โม่ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤศจิกายน 2009
  2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    โทรไปหารือกับพี่ noomth ได้เลยครับ แล้วจะได้คำตอบที่ดีเลยทีเดียว

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ไม่ได้ใช้ครับ เอาคานเดิมที่อยู่ด้านหลังวิทยุอ่ะ กลับด้านแล้วมาใส่ด้านล่างแทนมันจะพอดี รองรับด้านล่างของวิทยุพอดีเด๊ะ ส่วนด้านหลังก็ใช้เหล็กรูดัดแล้วยึดเอากันวิทยุวิ่งเวลาออกตัวแรงๆ ลองดูครับไม่ยากอย่างที่คิด

4. spoonthai

spoonthai New Member Member

15
    0
    0

ขอบคุณ คร้าบบบบ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ถูกต้องครับ กลัวจะไม่รู้จัก ลองเข้าไปดูครับ มีเบอร์โทรติดต่อด้วย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=404706

6. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    เพื่อน ท่านใด เปลี่ยนกรอบแอร์ 3 ปุ่ม แต่ไม่ได้เปลี่ยน นวมหน้า(ยกโครงเหล็ก) ที่มากับกรอบแอร์ 3 ปุ่ม
    ถ้าไม่ได้เหล็กยึด 2 ดิน มาด้วย ก็ไม่ต้องดิ้นรนหามาใส่คับ เพราะถึงได้มา มันก็ยึดกับ โครงเหล็ก(นวมหน้า)
    ไม่ได้คับ เพราะ ขาล่างของ เหล็กยึด 2 ดิน มันไม่สามารถ ยึดกับ โคลงเหล็ก(นวมหน้า) ได้
    มันจะยึดกับ กรอบแอร์ได้ เท่านั้น (โครงเหล็กนวมหน้า สไลด์-1ปุ่ม-3ปุ่ม-จอเน ไม่เหมือนกัน)
    เมื่อมันไม่มี การรองรับ น้ำหนัก ของตัววิทยุ 2 ดิน ด้านขาล่าง เมื่อรถมีการเคลื่อนไหวหรือสะเทือน
    ไอ้เหล็กยึด 2 ดินนี่แหละ มันก็ดึง ให้กรอบแอร์ 3 ปุ่ม แตก ได้คับ ถ้าจะให้มันแน่นหนา ก็ต้องทำขารับ
    ด้านล่าง เพิ่มเติม
    จึงมาบอก ยังไงก็ต้องแปลง ก็ดัดแปลงกันต่อไปคับ
    ถ้าไม่ชอบดัดแปลง ยกทั้งนวม มาเลยคับ เนียน ครบ แน่นอน แต่ก็แพงอะนะ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ คุณหนุ่ม ผมเองก้อศึกษาอยู่ด้วยคับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ

9. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    :D:D:D
    ความรู้ดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้