หัวปลั๊ก ODB II, ODB 2 หาซื้อได้ที่ไหน

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย KengRacing, 14 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    หัวปลั๊ก ODB II ที่เอาไว้เสียบใต้คอนโซล รถรุ่นใหม่ๆ

จะหาซื้อเฉพาะปลั๊กอย่างเดียว ที่ไหนหรือใครมีขายบ้าง

ไปหาซื้อแถวบ้านหม้อ ก็ไม่เจอ ทั้งๆ ที่รู้อยู่แกใจว่าอาจจะไม่มี เว็บที่ขายอุปกรณ์ตรวจการทำงานผ่าน ODB II ก็ไม่มีขายเฉพาะปลั๊ก

ลักษณะแบบนี้

ใครมีหรือรู้แหล่งที่ซื้อ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย ขอแค่ราคาหลักสิบหรือหลักร้อยต้นๆ นะครับ หลักพันไม่ซื้อ

2. Arm Adrenaline

Arm Adrenaline New Member VIP

99
    0
    0
  3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมเดินเลือกตามเซียงกงครับ มองหาเอาตามชุดสายไฟเหลือๆ แล้วขอตัดเอาแต่ปลั๊กODB2 ครับ
    ราคาซื้อ 4-800 บาท แล้วแต่ร้านจะให้ครับ ECU รถบางรุ่นต้องการปลั๊ก ECU R/W มาคู่กันอีกปลั๊กครับ ไว้สำหรับReflash
    ดังนั้นควรจะตัดมาทั้งปลั๊ก ODB2 และ ปลั๊ก ECU R/W จะแน่นอนกว่าครับ จะได้ขอตัดมาเที่ยวเดียว

4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    น้าโอ๋ รู้เรื่องจริงนิ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    สรุปว่า หาซื้อในประเทศไทยไม่ได้ และไม่ได้ไปหาที่เชียงกงด้วย

ก็เลยต้องสั่งผ่านเน็ต carplugs.com กับ obd2cables.com ราคาไม่กี่ร้อย รอประมาณ 2 สัปดาห์ (ต้องใจเย็นมากๆ)

เพิ่มเติมจากปลั๊ก obd2 ถ้าต้องอะไรอิเล็กทรอนิคส์ หรือปลั๊กประหลาดๆ ที่หาไม่เจอในเมืองไทย ก็ซื้อผ่านเน็ตอีกได้เช่นกัน th.element14.com ของส่วนใหญ่อยู่สิงคโปร์ ถ้ามีของก็ไม่เกินสัปดาห์

จึงแจ้งมาให้ทราบ เผื่อใครคิดจะหา

6. motaki

motaki New Member Member

13
    0
    0
    มี ครับให้ ฟรี ครับ เอาไปใช้ พอดีผมมีหลาย อัน ถอดจาก ญี่ปุ่นมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้