หัวน๊อตแบบนี้ซื้อที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mtb96, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    หัวน๊อตแบบในรูปหาซื้อได้ที่ไหนครับ หรือว่าต้องสั่งทำพิเศษมันเป็นหัวที่ใส่กับ โรบาล miracle cross bar หรือมีที่ไหนแนะนำได้มั้งครับที่สามาทำให้ได้เพราะไม่มีแบบให้เค้าดู มีแต่รูปขอบคุณครับ
    ตรงหัวมันหมุน free ได้ครับ

ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด: 30 เมษายน 2008
  2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมว่าแถวคลองถมน่าจะมีนะ

3. mtb96

253
    6
    0

ตอนแรกผมก็คิดแบบนี้แหละครับแต่พอไปถึงก็ไม่รู้จะไปซื้อตรงไหนอยู่ดีแนะนำด้วยครับ :cry:

ถึงคลองถอจอดรถปุ๊บ ก็ทำอะไรไม่ถูกไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี

4. mtb96

253
    6
    0
    ไม่มีใครรู้เลยหรอ

5. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    ไม่น่ามีครับแบบนี้ โรงกลึงเลย จากรูปเป็นบูชด้านหนึ่งเป็นขายึด อีกด้านก็เจาะรูร้อยน้อตตัวผู้ หัวอยู่ด้านในครับ ทำได้แน่ๆ

6. ไปโรงกลึงอีกคนคับ

มันเป็น Ball Joint นี่ครับ ต้องกลึงหัวขึ้นมา แล้วอัด Ball Joint ลงไปเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้