หลังสงกรานต์ใครว่างบ้างจะถ่ายดีวีดี MOTOR Tracks

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย pai dragon MTC 081, 5 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    คือมันเป็นกิจกรรมที่ทำกันมา ทุกคืนวันพุทธ เราจะมิตติ้งที่สาย 2 แต่ด้วยสภาวะเศรษกิจที่แย่ลง
    จึงไม่คล้อยมีใครมามิตติ้งสักเท่าไรมีแต่เฉพาะบางกลุ่มเท่านั้นผมจึงมีความคิดว่าเราจะรวมกลุ่มอีก
    ครั้งหนึ่ง โดยให้พี่บี MOTOR Tracks มาถ่ายทำในช่วงแดร็กดึก เราจะถ่ายกันที่ถนนอักษะและ
    รับประทานอาหารร่วมกัน วันและเวลาผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ้ง ผมต้องจำนวนรถและเพื่อนสมา
    ชิก ไม่ตำกว่า 35 คัน ถ้าเพื่อนสมาชิกคนใดสนใจเชิญมาลงไว้เลยครับ ป.ล. ผมขอเก็บค่าใช้จ่ายประมาณ
    คันละ 100 บาทเพื่อเป็นค่าอาหารและสถานที่
    ผมตั้งใจทำกิจกรรมเพื่อส่วนรวมไม่ใช้ส่วนตัวครับ ประธาน ไผ่Za THONBURI TRUCK

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    พี่น้องว่าไง...........มีใครอยู่รึป่าวเงียบจัง

3. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    อยู่ครับๆ ตามมาติดๆ น่าสนใจครับไผ่ พี่อยากได้วันที่ เวลา ที่แน่นอนครับ คือพี่ทำงานไม่เป็นเวลาอะ

4. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    สรุปคือ ธนบุรีทรัก มีประธาน แล้วใข่ปะ

5. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    คงไม่มีใครว่านะครับ ถ้าผมขอเป็นประธาน

6. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ไม่มีใครว่า หรอกครับ แต่อาจจะเกลียดเลย

7. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    จะโกรธ เอ ก็ โกรธ ได้นะ เพราะเพื่อนๆหลายๆคนอย่ากไห้คลับอยู่กันนานๆแบบรักกันฉันพี่น้อง ข่วยเหลือ กันได้ทุกเรื่องตัดสินใจอะไรได้ทุกคน แค่นั้นครับ

8. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    คับ . . .

9. Bay-Dmax98

Bay-Dmax98 New Member Member

33
    1
    0
    ไผ่ ถ่ายตอนกลางคืนหรือเปล่า

ถ้าอย่างไรแจ้งด้วยนะ

จะไปด้วยครับ

อยากให้รวมตัวกันเยอะๆๆ ครับ พวกเราต้องรักกันครับ

10. a_ek_a

a_ek_a New Member Member

1
    0
    0
    อยากไปด้วยจัง

อยากไปด้วยจังคับ ไผ่...:eek:
    ต้องทำไงบ้างคับ...ผม..กิต..เองคับ::cool::cool:

11. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ดันขึ้นไป...

12. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    มาช่วยกันดันนะครับผมทำเพื่อพี่น้องชาวธนบุรีทรัคครับ

13. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ช่วยดันครับคุณไผ่ น่าหนับหนุน อิอิ

14. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    5-5-5

..................แม่ทัพ เก่ง...แต่พลทหารไม่มีใจ ออกสงครามไป ก็พลันจะมีแก่ ความพ่ายแพ้.............:sad:

ในทางกลับกัน...........กองกําลังฮึกเหิม..แต่..แม่ทัพ....ไม่ใฝ่หา...รบราไป..ก็..จะพบกับจุดจบ ที่ไม่ต่างกัน........:eek:

หรือ..จะเทียบเคียงได้กับ..คําคม คําหนึ่ง..ซึ่ง ข้าพเจ้า ได้ใช้กินอยู่ กับน้องๆ ใน MIDWAYว่า...........

:confused:นกทํารัง...ต้องดูไม้.....บ่าวเลือกนาย..ให้ดูที่ นําใจ.........

:mad:แม่ทัพ ที่ เอาดีเข้าตัว...เอาชั่ว ให้ลูกน้อง..ตามตํารา ยุทธพิชัย สงคราม บอกว่า....ให้ อยู่ ตาย มันใน ป้อมค่าย จะดีกว่า..ออกไปตาย..ให้ขายหน้า...

หรือ.........................อีกแง่คิดนึง..ที่จะฝากไว้ในวันนี้ คือ...:rolleyes:

:(:(:(:( ชีวิต พลทหาร 1 คน ในกองทัพ นั้น เป็นเรื่องใหญ่..แม่ทัพ จงจําไว้ ว่า 1 ในกองทัพ ของท่าน..อาจจะไม่ยิ่งใหญ่ กับ 1 ใน ครอบครัว ของ พลทหาร คนนั้น

จง...สรรเสริญ ลาภ ยศ ให้เต็มที่..เพื่อเป๋น ขวัญ และ กําลังใจ ที่ดี แก่ พลทหาร คน ถัดไป....

การ ใฝ่หาให้มีอํานาจ อยู่ในมือ..ไม่ใช่เรื่องง่าย....แต่..การที่จะ ปฎิบัติ ตน..รักษา อํานาจ..ให้อยู่ในมือ นานๆ..มัน ยากยิ่งกว่า....:eek:

เงิน..ซื้อ อํานาต และ บารมี คน..ได้เพียงชั่ว คราว..แต่..เงิน..มัน ซื้อ ใจ คน ไม่ได้จริง

อิ+อิ+อิ..........เอามาให้อ่านกัน.............เฉยๆ...ผม ยึดถือสิ่งนี้..มาตลอด.........จริงๆครับ...............

:pมีคน เคยบอกว่า...ข้าพเจ้า...ชอบทําตัวเป็นผู้อยู่เบื้องหลัง...ในเหตุการณ์ และ..กิจกรรม หลายๆ อย่าง.......เชื่อมั๊ย..ว่า..มัน สบาย..และ..ไม่เจ็บ ตัว..แต่..ท่าน..สามารถ..ควบคุม ทุกอย่าง..ได้อย่าง ราบรื่น:D

แล้ว ท่าน จะรู้ ว่า....อยู่เบื้องหลัง..ล้ม ยังไง..ก็ไม่เจ็บ..และ..ไม่ต้อง อาย ใคร....

15. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    เอี๊ยดดดดดดดดดดดดดด...............อิอิ

ขอเบรก แป๊ปนึงนะครับ.........................อิอิ

คือว่าเมื่อวันเสาร์ที่ 18 มิถุนา ปีที่แล้ว พี่น้อง ได้ถ่ายลง VCD Motor Tracks ไปเช่นกันที่ คลอง5 น่ะครับ

ผมก็ซื้อรอไปหลายแผ่นแร้ว ไม่ได้ออกซักกะที 5 5 5+ เสียตังค์ไปหลายบาทรอแล้ว ยังไม่ออกจนเลิกซื้อ 5 5 5+ (หรือว่า......ช่วงที่ผมเลิกซื้อจะวางแผงแล้ว หรือ ผมอาจจะ ตก หล่น เล่มใดเล่มหนึ่งไป ใครทราบบอกด้วยครับ และ ขออภัยหากวางแผงไปแล้ว แต่ผมไม่ได้ซื้อพอดี) อุตส่าห์ ตากแดด ร้อนๆ นะเนี่ย

คือจะถามว่า อันเก่า ไม่ได้ลง แล้วแน่ๆ ใช่ไหม แล้ว อันใหม่ ถ่ายแล้ว จะได้ลง จริงๆไหม.............

เรื่องของเรื่อง ผมอยากออก ทีวี ครับ 5 5 5+ ไม่มีอะไร อิอิ 5 5 5+

ส่วนเรื่องราว ข้างบน ขอฝากไว้ว่า หากจะใส่สูท ออกนอกบ้าน ต้องรีดให้เรียบ ด้วยนะครับ อิอิ เอ๊ เกี่ยวป่าว 5 5 5+

หมดข้อ สงสัย แต่เพียงเท่านี้..........

ส่วนเรื่องถ่ายรูป ตอนนี้ผมอยากลง นิตยสาร(กระบะ)ที่ขายดีที่สุดในโลก มากๆครับ 5 5 5+

16. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    กลัวปวัติศาสตร์ซ้ำรอย

17. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    เอาแบบนี้มั๊ย ถามความคิดเห็นโดยรวมก่อนว่าจะมีประธานดีมั๊ย หรือ ไม่มี หรือ จะไห้ใครเป็น เด๋วพรุ้งนี้ เอ ไปคุยที่ สาย 2 ละกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2009
  18. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ไม่ออกความคิดเห็น.........แต่ขอแสดงความคิดเห็น เอ๊ !!! อันเดียวกันรึป่าว 5 5 5+

จริงๆ ไม่อยากพิมพ์ อะไร เลยครับ เดี๋ยวคนอ่าน จะลุ้น 5 5 5+

ไหนๆ ก็ มีประเด็นแล้ว ในฐานะ ตัวแทน ทีม TM+บางมดเรซซิ่ง = 30 ชีวิต

ก็จะบอกว่า แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่นะครับ ว่ายังไงก็ว่าตามกัน ประชาธิปไตย.....อิอิ

ถ้าไม่มี ก็ไม่มี จบ !!! ถ้ามีก็ โหวต ประชาธิปไตย ครับ จะได้เคลียร์ จบข่าวววว !!!

19. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ว่ากันไปตามนั้นคับ

อิอิ

20. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    มันจะอะไรกันหนักหนาแค่เป็นอยากเป็นประธานแม้งมีแต่เรื่อง
    ถ้าใครคิดแล้วทำๆได้ดีกว่ากรูก้อเชิญเลยเลย
    ทุกวันนี้คิดจะทำเหียอะรายแม้งชอบมีแต่คนมากลีดกัน
    กรูอยากรู้จริงว่ากรูทำผิดอะไร
    ป.ล.ขอโทษที่ใช้คำไม่สุภาพ ขอบคุณ ไผ่ MAD@DOG ถ้าใครแน่กรูขอเชิญ

21. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    เพื่อนหนึ่งซีดีที่ถ่ายไปถ้าอยากดูเดี๋ยวกรูเอาให้

22. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ใจเย็นไผ่

เรื่อง ประธาน น่ะ วันที่ตกลง กันน่ะ ผมไม่รู้นะว่า ตกลงกันยังไง เพราะผมไม่ได้ไปด้วยนะ

แต่ ถ้ามีคน ทักท้วง ก็ คุยกันไปซะ นะ จะดีกว่า จะได้ไม่ต้อง กังขา หรือ อะไรกันอีก จะได้จบๆไป

ไม่อย่างงั้นมันก็วุ่นวาย ถ้าเสียงส่วนใหญ่ ว่ายังไง ก็ว่าไปตามนั้น ดีกว่า

ยกตัวอย่าง ดูสภา ชุดนี้ดิ ไม่จบจนทุกวันนี้...............เกี่ยวป่าวน่ะ 555

ยังไงก็ คุยกันให้จบๆ ไปเป็นเรื่องๆ ไปดีกว่านะ สรุปยังไงมาบอกด้วย อิอิ ยังไงก็ได้

อย่าลืมอย่างนึงนะพี่น้อง......ทุกคน......ตอนมา ก็มาเป็นคลับ เพราะอะไร แล้วแยกกันมาเพราะอะไร นะ......คุยกันซะนะ

ส่วนเรื่อง ซีดี เอามาซะ เสียตังค์ไปหลายบาทแล้ว ดีมากเลย ตกลงมันวางของเดือนไหน จะเอาไปให้ที่บ้านดูว่าได้ออกทีวี 55

23. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    เป็นแล้วโกงตังค์อย่าเป็นจะดีกว่า อย่าไห้ล่ารายชื่อเรื่องเงิน มันเยอะมากๆ

24. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    อีกนิด การที่ ไผ่ สามารธ ประสานงานในเรื่องต่างๆได้ถือว่าดีมากๆ แต่ไผมีขอเสีย การที่ไผ่ จะเป็นประธาน

นั้น ต้องถามว่า เพื่อนๆรับได้ไหม อยากไห้เป็นไหม ไม่ใช่อะไร ก็จะแต่งตั้งตัวเอง มันต้องถามคนหมู่มาก ถ้าเห็นด้วยเรื่องก็จบ แต่ ถ้าไม่

เห็นด้วย ก็น่าจะรู้ตัว ไอ้เรื่องเก่งไม่เก่ง เขาเก่งกันทุกคนแหละไผ่ แต่เก่งกันคนละด้าน ( เช่น พนักงาน บริษัท 1 คนทำงานดีมาก แต่
    ตำแหน่งไม่ดี แต่อีกคน ตำแหน่งดี แต่ ทำงานไม่ดีเพราะเลียเก่ง )

การที่ไผ่จะเป็นประธานนั้นไผ่ ต้องมีความรับผิดชอบสูง เช่น

เข้า มิตติ้งตลอด

ไม่มีข้อเสียเรื่องเงิน

ไม่หนีหนี้

แล้วเรื่องสติกเกอร์ รับสมัครไปกี่คนแล้ว รับเงินไปแล้ว สติกเกอร์ อยู่ไหน

อีกอย่าง การ รู้จักสื่อ แยอะ รู้จักคนแยอะ ดีต่อการปะสานงานในเรื่องต่างๆ อะไรที่เราเก่ง เราทำ อะไรที่เรารู้ว่าทำไม่ได้ทำแล้วเสีย อย่าทำ จำใว้สั้นๆ

( ทำได้แล้วค่อยคุย ดีกว่าคุยแล้วทำไม่ได้ อายเขานะ )

25. บรรยากาศเริ่มร้อนแล้ว

26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ร้อนๆ.....ใกล้สงกรานต์ เล่นน้ำ กันดีกว่า พี่น้อง

11 เมษา ไปเล่นน้ำ กับ โคโยตี้ ที่เทพนคร งาน Race Truck Power Day ดีกว่า 5 5 5+

27. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

ทุกอย่าง..ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ..โดยรวม..ของพี่น้อง.......:(

ครั้งนึง..ผมเคย..พยายามที่จะให้ MINI TRUCK และ THONBURI มารวมวิ่งกัน..เพื่อที่ จะเป็นการรวมกัน ของกลุ่ม รถ กระบะอย่างแท้จริง..:rolleyes:

แต่..ความพยายาม..ก็ไม่สําเร็จ.:cry:..ถึงแม้...ผม..เคยเสนอไปว่า..ขาดเหลือ อะไร ตรงส่วนต่าง..ก็แจ้งมา...แต่ ที่สุดแล้ว...มันก็ ยากที่ จะทําให้ ทั้ง 2 กลุ่ม..กลับมารวมกัน ได้อีก..แม้..จะไม่มีการโกรธกันก็ตาม...:sad:

มาถึงวันนี้........เรือไม่มีกัปตัน.........ถึงแม้เรือ ลํานั้น..โครงสร้าง และ ท้องเรือ..จะแข็งแรง ปานใดก็ตาม..แต่ มัน ก็อาจจะไม่ถึงฝั่ง....;)

การประกาศ.....หากัปตัน เรือ..ที่จะมาถือ พวงมาลัย นั้น.....เรา ก็ต้องตามหา ที่คุณสมบัติ ถึง จะเหมาะสม..........:embarassed:

ถ้ากัปตันเรือ เคยพาเรือ ล่ม หรือ ชน โขดหิน....แล้ว มีการเสียชีวิต.ลูกเรือ..ก็..จะไม่ไว้วางใจ............:cool:

:)แต่ ถ้า กัปตันเรือ คนนั้น..เคย ทําเรือ ชน โขดหิน..แต่..สามารถ...นํา พา ลูกเรือ..รอด ชีวิต ได้ทั้งหมด.........อันนั้น..ลูกเรือ..ก็ จะไว้วางใจ...เพราะ ทึ่ง..ในความสามารถ..............และ กล้าที่ จะมอบความไว้วางใจ..ได้อีกครั้ง:)

ลองดู นะครับ......ทั้ง 2 เหตุการณ์...มีจุดเริ่มต้น ที่เป็นอุปสรรค เหมือนกัน...แต่...จุด สุดท้าย..ลงเอย และ ได้รับ..คําติ-ชม..ต่างกัน.......

ณ.....ตอนนี้...ผมว่า.............WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM เป็น เรือ ลําใหม่..ที่......ลูกเรือ หลายลํา...น่า ลองที่ จะฝากชีวิต....เข้าไปปรึกษา-พูดคุย-หาความรู้....ถึง แม้..จะเป็นเรือ ที่ใหม่เอี่ยม อ่อง..แต่.....ไม่มีการพูดถึง...ผู้นํา.............ผู้ตาม...แม้ แต่..ผู้ดูแล บอร์ด..บางครั้ง..ยังไม่มีเลยอ่ะ...........อิ+อิ

ในฐานะ..ที่เป็น กระบะ มือใหม่..เริ่มศึกษา....ผมว่า.....ปัญหา...มันมี มานาน แล้ว....แต่..รอวัน ขุดขึ้นมา........:sad:

จริงๆ เรื่อง..มันเป็นเรื่อง ที่ละเอียดอ่อน นะครับ.........2 คน..ก็.....พี่ๆ น้องๆ กัน ทั้งคู่............................เพียงแต่..มันมี กระแส....โดยรวม....กระแส..การเปลี่ยนแปลง.....และ...กระแส.......การ.....ไม่เอา-ไม่รับ....:confused:

แก้ไม่ยากครับ................ผมว่า..เพื่อนๆ ทุกคน รู้.......แต่...เกือบทุกคน..ไม่อยากออก ความคิดเห็น...............(จริงมั๊ย).......เพื่อนๆ อาจจะเบื่อ...

เหมือนกับ การเมือง ทุกวันนี้.......แรกๆ ผม ก็เลือก ฝ่ายนะครับ...สีเหลือง ครับ...:confused::confused::confused::confused::confused::confused:......ตอนนี้....บอกเลยครับ..................ไม่มีสี..เพราะ เบื่อมาก.....:mad:............

เพราะ มันรวย กันอยู่ไม่กี่คนหรอกครับ.............พวกแกนนําทั้ง 2 ฝ่าย อ่ะครับ..ไปดุเอาเถอะ...........เคย จน..แต่ ตอนนี้..โคตร รวย...

;);););) สุดท้าย..ผมว่า.......โหวต ก่อนว่า......ควร มีประธาน มั๊ย...:eek:

ขั้น ต่อมา..ถ้า อยากมี..ก็ เลือกมันแบบ..เปิดเผย นี่แหละ:mad:

............................................ผมว่า..มัน...ชัดเจน สุดแล้ว.......:teeth:

ปัญหา มันจะได้ จบๆ ซะที...แต่..ออกตัวก่อนเลยว่า........ผม...งด..ออกเสียง..........เป็น กรรมการ..และ..คนกลาง ให้ดีกว่า......

เหนื่อยนะ.........เป็นประธานเนี๊ยะ...........ฝากถึง..ประธาน คนถัดไปนะครับ...........ช่วย..พาเรือ..ไปให้ถึงฝั่งนะครับ...มีสติ นะครับ...อย่า แบบ...สร้างความ ผิดหวังให้กับ..บุคคล ที่ เค้า ไว้ใจ..ให้เกรียติ...................................................................................................................................................................................................................ไม่งั้น....จะได้เจอ...คณะ ปฏิวัติ แน่ๆ กับ....มือ ที่มองไม่เห็น.......อิ+อิ

28. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    เอาไงกันครับพี่น้อง

29. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    หันหน้ามาคุยกันดีๆ ดีกว่าค้าบบบ

รักกระบะเหมือนๆกัน

ทุกคนก้อคือ เพื่อน พี่ น้อง กัน

ไม่อยากให้หมางใจกันเลย

30. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    แต่ที่แน่ๆๆตอนนี้มันไปไหนกันหมด ไม่เห็นมีใครมาสักคน หลายอาทิตย์และ สาเหตุเพราะอะไรใครรู้ตอบทีซิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้