สำหรับเจ้า Nv เล็กพริกขี้หนู ควรเติม เบนซิน 91 หรือ 95 ดีค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กฤษณา ภังคี, 25 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    รถผมเครื่องหัวฉีด เมื่อก่อนเติม 95 ล้วนๆ
    1-2 ปีหลัง แก๊สโซฮฮล์ 91 ล้วนๆ ครับ

2. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    จากประสบการณ์นะครับ

ผมใช้น้ำมันแก๊สโซฮอล 91 - 95 มาประมาณ 4 ปี ประมาณ 90 %ของการเติม ผลคือ อุปกรณ์ที่เป็นยางจะแข็ง กรอบ
    ซึ่งเสี่ยงต่อการแตกและรั่วซึม

เคยรื้อมาทำเมื่อประมาณต้นปี

ตอนนี้ใช้ 91 เพียวๆ เพราะบ้านนอกไม่มี 95

และก็ใช้ lpg เพื่อประหยัดเวลาเดินทางไกล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้