--->>>สาระพันปัญหาชาวVios<<<----

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    .....

สำหรับเพื่อนๆที่มีปัญหาในการใช้รถVios หรือเทคนิคต่างๆมาแชร์ความรู้กันคับ:D

MewwRcw ถูกใจสิ่งนี้
  2. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    มีน้ำมันอารายม่ายรู้ไหลออกมา เปงสีน้ำตาลเข้ม ม่ายชัวร์ว่าเปงน้ามมานเบรคไหมอ่าคะ??? ยังม่ายมีเวลาเข้าศูนย์เลย มีครายพอรู้บ้างไหมอ่าคะ ว่ามานเกิดจากอาราย

3. NaT@AnTi FaKe Team_000

NaT@AnTi FaKe Team_000 New Member Member

4
    1
    0
    ลองเช็ค ต้น โชค ดู อ่า งับ ว่า โชค แตก หรือ รัว ป่าว อ่า งับ

แล้วก้อ ลอง ล้างอัดฉีด ตรง ซุ้มล้อ ที่เปงคราบน้ำมันติด ออก แล้ว วิ่งทั้งวัน ลองสักเกต อีกที ว่า มี คราบน้ำมัน อยู่หรือไม่อ่างับ

เพราะโผม ก้อเปงอยู่ ไม่รู้ น้ำมัน มันมาจากไหน :confused:

4. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ค่อยยังชั่ว โล่งอกๆๆๆๆ มานจะหยดตอนเราจอดนานๆอ่าคะ อย่างเช่น พอเอารถเข้าบ้าน ตอนเช้าก้อจะมีน้ำมันนองอยู่ แต่ม่ายเยอะมากนะคะ เครียดๆๆๆๆๆ

5. Dream2526

941
    6
    0
    น้ำมันเครื่องหรือป่าวน้องแฟง อาจเกิดจากสาเหตุช่างเติมน้ำมันเครื่องเยอะเกิน
    พอเครื่องอยู่ในสภาพเย็นมันจึงคายน้ำมันเครื่องที่เกินออกมาหยดอยู่ใต้ท้องรถ:cool:

6. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    อืมมม มานเพิ่งมาเปงไม่ถึงอาทิดนี้เองนะคะ ทั่งๆที่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ก้อนานแล้วนะ หลายเดือนแล้วอ่าคะ จำวันไม่ได้ แฮะๆๆๆ

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    น่าจะเข้าศูนย์ในเร็ววันนี้คะ จะไปตั้งเบรคใหม่ด้วย มันหย่อนแว้ว อิอิ ดึงมากไปหน่อย

8. taechamp3ดอ

taechamp3ดอ New Member Member

94
    5
    0
    เปิดแอร์แล้วเหม็นอ่ะคับมีวิธีแก้ไหมคับ

ขอบคุณคับ

9. a__neo

a__neo New Member Member

28
    0
    0
    เอครับ

จอดรถกลางดาด.....เปิดกระจก.....นานนานหน่อย......หลายหลายวันครับ:D :D :D :D

10. Dream2526

941
    6
    0
    ของผมก้อเปง เปงมาตั้งแต่ชื้อรถมาใหม่ๆเซ็ง:mad:

11. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ใส่ป้ายพับ หายชัวร์ :D :D

12. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ชิส์ ยังม่ายมีเวลาว่างทำอารายเลยอ่าคะ ช่วงนี้ คุงเบิรน์จะเสียสละเอาของคุณมาใส่ให้แฟงก่อนได้ไหมอ่าคะ น้ำมันจะได้ไม่หยด เหอะๆๆๆ เป็นเหตุผลที่เกี่ยวข้องกันอย่างเห็นได้ซัด

13. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เป็นด้วยคะ กลิ่นเหม็นอับ ทั่งๆที่เราก้อจอดตากแดดทุกวันนะ

ทางแก้ ของนู๋ก้อ เอาน้ำหอม มาใส่รถ จบ อิอิ

14. a__neo

a__neo New Member Member

28
    0
    0
    เอครับ

ลองเปิดหน้าต่างให้อากาศท่ายเท่.........น่าจะดีขึ้นครับ

15. Dream2526

941
    6
    0
    ผมลองมาหลายวิธีแระแม่งก้อไม่หาย สุดท้ายระดมน้ำหอมใส่เข้าป่าย
    ช่วยได้ระยะหนึ่ง มีวิธีอีกไหมคับช่วยกันเสนอหน่อย เพราะถ้าจะมีปัญหาหลายท่านเลย:cool:

16. SuN

SuN New Member VIP

25
    0
    0
    กลิ่นอับ สาเหตุหลักผมว่ามาจากตู้แอร์มันอับหน่ะคับ...
    ก่อนกลับเข้าบ้าน หรือ ก่อนจอดรถทิ้งไว้นานๆ
    แนะนำว่าให้หมุนปิด A/C - เปิดลมแรงสุด - แล้วเปิดหน้าต่าง .. จนกว่าลมที่ออกมาจะไม่มีไอเย็นอ่ะคับ...
    เพราะรถผมก็จะสามปีแล้ว ทำวิธีนี้(เกือบ)ทุกวัน ตอนนี้ยังไม่อับเลยอ่ะคับ
    :)

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณนะคะ แฟงก้อทำนะ ก่อนเข้าบ้านประมาณ 3 นาทีเนี่ย จะปิดแอร์ เปิดพัดลมเบอแรงสุด แต่มันก้อยังเหมือนเดิมอ่าคะ

ส่วนเรื่องเปิดกระจกแล้วปิดแอร์นั้น ทำประจามอ่าคะ อิอิ เพราะอยู่บนท้องถนนเราต้องพร้อมแรงตลอดเวลา อิอิ

18. taechamp3ดอ

94
    5
    0
    รถน้องผมวีออสรุ่นแรกไม่ยักกะเหม๊นแหะ

19. Dream2526

941
    6
    0
    ผมว่าจะไป0 ล้างตู้แอร์ซักหน่อยเพื่อจะรุ่ง:D

20. PoNg_RuThLeSS

PoNg_RuThLeSS New Member Member

45
    1
    0
    พี่ซันมาด้วยหรอครับ;)

21. soup53

soup53 New Member Member

1
    0
    0
    วีออสถ้าจะเปลี่ยนแม๊กมันต้องเสริมอะไรไหมคับ

22. taechamp3ดอ

94
    5
    0
    อยากรู้เหมือนกัน ว่าใส่ได้เลยไหมคับ

23. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    โดนขโมยที่ครอบไฟตัดหมอก เซง แมร่งเอาไปข้างซ้ายข้างเดียว ซะงั้น วันนี้เลยต้องเข้า 0 เสียตังค์อีกแระ

24. Dream2526

941
    6
    0
    ของผมใส่ได้เลยนะคับ ขอบ17 ตอนนี้กำลังรอช่วงล่างแจ่มๆอยู่คับ
    ไม่มีปัญหาอะไรคับ แค่มัน อืดขึ้น ติดซุ้มนิดหน่อย ต้องทำจัยคับ:D

25. taechamp3ดอ

94
    5
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วขอบ17 ต้องเจียซุ้มด้านในไม่งั้นติด ลาย te37 ก้านยก โอยเสียตังแล้วสบายใจจัง

26. เดิมๆ

เดิมๆ Guest

0
    0
    0
    เอาสวย

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆใส่แม็กขอบ16กันมากกว่าขอบ17คับปัญหามันตามมาจุกจิกช่วงล่างคับใส่17ก้ได้แต่แรกๆก้ชอบนานๆครั้งๆจะเบื่อคับกับปัญหารถหลายๆด้านวีออสขอบ17ส่วนใหย่ที่เจอกันก้คือถ้าไปกัน 4-5คนก้จะรู้คับว่าเปงยังไงก้คือเมื่อเจอลูกระนาดก้จะเอียงข้างเพื่อจะไม่โดนช่วงล่างไม่ก้วิ่งมา เกือบ80เร็วแต่ต้องเบรคให้กับระนาด ต้องเบรคเหลือความเร้ว10แต่เปลี่ยบกับขอบ16วิ่งมาเกือบ100เบรคเหลือ40ยังได้เลยรวมๆแล้วถ้าวิ่งออกต่างจังหวัดหรือใน ก ท ม รวมๆแล้วโอเคคับกับรถ วีออส เรื่องน้ำมันก้ถือว่าโอเคถ้าวิ่งทำมะดาบอกได้เลยว่าไม่เปลืองน้ำมันคับแต่ถ้าซัดรถเกินรอบ3000เมื่อไรสังเกดได้ก้ต้องดูเงินของท่านแล้วคับอิอิ (น้ำมันแพง)

27. Dream2526

941
    6
    0
  28. cookietime

cookietime New Member Member

39
    1
    0
    ใครมีเทคนิคความแรงบอกหน่อยครับ

29. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    ขอความคิดเห็นหน่อยจะเปลี่ยนสีแม็กลายนี้ ขอบ16
    ถ้าทำสีไฮเเปอร์แบล็คจะเข้ากับรถสีบรอนซ์เงินป่ะ
    แบบว่าไม่ค่อยมั่นใจ :(

30. Dream2526

941
    6
    0
    เอนไกร์ตัว 5 ก้านสวยกว่าป่าวพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้