สอบภามเรื่อง upgrad ชุดเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย sitta.sin, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sitta.sin

sitta.sin Guest

0
    0
    0
    ผมใส่ sub 10" 1 คู่ ของ prism (psw10s) ตีตู้หัน sub เข้าเบาะ เจาะ port ออกด้านบน (รถเก๋ง)ใส่ power ขับ sub dr 150.2 มี preamp แล้ว T3 มีคำถามดังนี้ครับ ผมรู้สึกว่าเบสมันไม่ค่อยออก ถ้าต้องการเบสเพิ่ม (บางทีอยากฟังนอกรถบ้าง ปัจจุบัน ฟังนอกรถไม่ได้ เสียงไม่ออก ฟังในรถ ok) ผมต้องทำไงบ้างครับ เปลี่ยน power amp เป็น class d หรือเปล่า แล้วควรใช้ของอะไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ )

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    รถที่ใช้อยู่เป็นรถอะไรครับ ถ้าไม่ใช่เบนซ์หรือบีเอ็ม ตีตู้เปิดหันหน้าดอกมาด้านหลังครับถ้ามีช่องที่เบาะหลังเปิดเอาเท้าแขนออกมาได้ก้อค่อยหันเข้าในรถครับ
    แอมป์ใช้ตัวเก่าได้ครับแต่ถ้าอยากเปลี่ยนให้แรงขึ้นเพื่อให้เบสลอยออกนอกรถก้อเปลี่ยนเป้นแอมป์คลาสดีครับส่วนจะเอาแบบไหนดูที่งบก่อนครับ ถ้ายังไงโทรมาคุยกันก้อได้ครับตามเบอร์ด้านข้างนี้นะครับ:D

3. sitta.sin

sitta.sin Guest

0
    0
    0
    เป็นรถ vios ครับ ส่วนงบก็ไม่อยากให้เกิน 10000 พอจะแนะนำตัวไหนได้บ้างอ่ะครับ เออ แต่ว่าถ้าไม่เปลี่ยนแอม เนี่ย แค่เปลี่ยนตู้ มันจะช่วยได้เยอะเลยเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้