สอบถามเร้านทำรื่องชุดแต่งรอบคันครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 30 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    พอดีไปเจอมาครับ
    ชุดแต่งรอบคันทรงศูนย์ ของ es 01 เป้นงานไฟเบอร์พร้อมทำสี ราคา 8600
    ร้าน mogen speed อะครับ อยากทราบว่างานร้านนี้เป้นยังไงบ้างครับ
    แล้สราคานี้โอเคมั๊ยครับ

2. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    ninto งานไฟเบอร์ + ทำสี ราคาก้อประมาณนี้ครับ

3. kulpat87

34
    3
    0
    ..

แล้วที่ไหนมันจะดีกว่ากันอะครับ แล้วมันจะต่างจากของแท้มากไม๊ครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ไฟเบอร์มันจะยืดหยุ่นไม่ได้ถ้าเจอความร้อนแล้วสีขยายตัว

ไม่ได้สีมันจะยวมบูดแล้วก้อแล้วเวลากระแทกแล้วแตกเลย

มันยืดหยุ่นไม่ได้เหมือนของแท้ และถ้าเจอร้านไม่ได้ทำแล้ว

มันจะไม่เข้ารูปเหมือของ 0 แบบว่าทำมาแล้วไม่แนบ หรือ

ว่ามันเบียวยกตัวอย่างเช่นลิ้นหลังตรงแถวไฟหรีมันจะดูไม่ตรง

ถ้าเป็นข้างๆมันจะตกตรงกลางเพราะไม่มีอะไรยึดแล้วใช้นาน

มันจะห้อยลงมา อันนี้เจอกับประสบการของตัวเองเลยมาบอกต่อ

ถ้าอยากจบไม่ต้องเสียเงินหลายทีซื้อแท้มือสองคับทีเดียวจบ

5. kulpat87

34
    3
    0
    ..

แล้วลิ้นหน้าแบบของ พี่oat28หาได้ที่ไหนอะครับไม่เคยเห็นเลย

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ของแท้ 0 ดูในกระทู้ซื้อขายได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้