สอบถามเรื่อง เกจ์ วัดปริมาณ น้ำมัน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย chablackneon, 13 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    คือ ของผม เกจ์ ทุกอย่างใช้งานได้ตามปกติ วัดรอบ บอกความเร็ว วัดความร้อน ใช้งานได้ แต่ เกจ์ วัดปริมาณ น้ำมัน ไม่ขึ้น แต่ไฟเตือนน้ำมันใกล้หมด ยังขึ้นอยู่ สัญญาณ ยังเตือนเวลาน้ำมันเหลือน้อย ไม่ทราบว่าแก้ไขไงได้บ้างครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ผมเคยลองแก้ของยี่ห้ออื่น มันจะมีลูกลอยวัดปริมาณน้ำมันอยู่ในถัง ลองก้มดูใต้ท้องรถตรงถังน้ำมัน
    สังเกตจะมีปลั้กอยู่ 2 ปลั้ก เป็นปั้มติ๊กน้ำมันอันนึง (ถ้ามีปลั้กอันเดียวปั้มติ๊กจะอยู่นอกถัง) ให้ถอดเอาลูกลอย
    ออกมาดู มันจะมีแถบที่เป็นหน้า contact และที่ก้านลูกลอยจะมีขาสปริงไปแตะที่แถบนั้น ถ้ามันห่างจาก
    กันก็จะแตะไม่ถึง ก็ดัดมันนิดนึงให้มันแตะกัน ลองทดสอบโดยเปิดสวิตซ์กุญแจและขยับลูกลอยขึ้นลงว่า
    ทำงานหรือเปล่า ลองดูครับของ neon ก็น่าจะเป็นลักษณะนั้น
    :)

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ไฟเตือนน้ำมันใกล้หมดขึ้นอย่างไรครับ

4. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    หายแล้วครับ เป็นปกติแล้วครับ

5. ekk@5852

525
    0
    0
    ทำยังไงอ่ะคับ

6. chablackneon

51
    0
    0
    ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ก็แค่ไปรื้อๆ ถอดๆ แถวๆ ถังน้ำมันอยู่ดีๆ มันก็ใช้งานได้อ่ะ ไม่ได้ทำไรมากครับ

7. ekk@5852

525
    0
    0
    ยินดีด้วยคับ คล้ายๆเรื่องไมล์ผมเลย จับๆก็ติด...

8. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    อืม....โล่งใจอย่างบอกไม่ถูกใช่มั้ยครับ

9. chablackneon

51
    0
    0
    ใช่แล้วครับ นึกว่างานเข้าอีกแล้วเรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้