สอบถามเรื่องเครื่อง4kใส่กรองอพอลโล่ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย jibud, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jibud

jibud New Member Member

4
    0
    0
    อยากทราบว่าหากใส่กรองเปลือยที่เค้าเรียกว่ากรองอพอลโล่แล้วมันจะดีกว่ากรองเดิมหรือไม่(หากเปรียบเทียบข้อดีข้อเสีย)คือว่าผมกำลังจะเปลี่ยนอ่ะครับหาข้อมูลจากหลายๆที่บางแหล่งก้อว่าดีบางแหล่งก้อว่ากรองเดิมดีสุด แต่สำหรับผมเห็นว่ามันสวยดีแล้วเพื่อนบอกว่าใส่แล้วแรงขึ้นด้วยจึงลังเลอยู่ครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยครับขอคำชี้แนะด้วยครับ รถที่ผมใช้คือ ke30 เครื่อง4k4เกียร์1300cc ครับอยู่ในช่วงบูรณะอยู่เลยครับ:eek:

2. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ข้อดีวิ่งดีขึ้นนิดหน่อย ไม่ถึงขั้นมากมายอ่ะไร ได้เสียงดูดอากาศขอคาบูที่ชัดเจนขึ้น แต่ไม่เท่าพวกเวฟเบอร์น่ะครับ
    ห้องเครื่องดูโล่งตาและสวยขึ้นจากของเดิมที่เต็มห้องเครื่อง
    ข้อเสีย ถ้าอากาศชื้นๆหรือวิ่งฝนตกมีละอองน้ำกรองจะตันได้ง่ายครับ ข้อเสียอีกอย่างเสียตังครับ อิอิ

3. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ใส่แร้วสวยเยี่ยงเน้ อิอิ :D

4. jibud

jibud New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับคือรภผมตอนนี้วิ่งเร็วปลายได้140นิดๆอ่ะครับเครื่องเดิมๆพยายามหาทางทำให้มันถึง150ให้ได้555ไม่รู้ใส่แล้วจะแรงขึ้นแค่ไหน แต่เห็นจากรูปแล้วสวยจนลืมข้อเสียไปเลย เดี๋ยวจะลองหามาใส่ดูครับ
    เพื่อจะแรงขึ้นเอาไว้ปราบนักซิ่งที่ชอบดูถูกรถเก่า เมื่อวานก็เพิ่งซัดกับกระบะอีซูซุมา ผลแพ้ครับ555 ยาวๆสู้ไม่ได้แต่ต้นจัดมากเพื่อนงงเลย มันบอกเหยียบมิดเลยถึงจะเอาอยู่ ผมเลยภูมิใจและรักรถคันนี้มาก ถ้าได้ผลยังไง
    จะรายงานให้ทราบครับ ไม่รู้ว่าพี่ๆใช้เครื่องรุ่นนี้ทำความเร็วสูงสุดได้เท่าไรกันบ้างครับเพื่อเป็นแนวทางครับ

5. Miiz-retro

Miiz-retro New Member Member

2
    0
    0
    หุหุ อยากใส่มั่ง แต่ไม่รู้ต้องถอดไรมั่ง

6. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    ถอดหม้อกรองเดิมออกทั้งชุดครับ ต่อน๊อดขึ้นมาใช้หางปลาของเดิม ใส่กรองใหม่เข้าไปจบ

7. Miiz-retro

Miiz-retro New Member Member

2
    0
    0
    อ่อคับ ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2011
  8. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :)ผมใส่ล่ะคับ ของบ้านเรานี้ล่ะคับ เจ้าของเดิมใส่มาให้ เลยไม่รู้ว่าเเรงกว่าเก่าหรือเปล่า
    ที่เห็นชัดที่สุดก็เสียงดูดคับ และสวยขึ้นมานิดหน่อย:p

ถ้าจะใส่ ต้องซื้อฝาล่างฝาบนมาด้วยคับ เอาฝาบนไปชุป เงาๆสวยๆ:eek:

อืม...ทำไมผมไม่มีที่อัฟรูปนะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้