สอบถามเรื่องรถนีออนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Teddy_Tongko, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    ผมเพิ่งได้รถมาไม่นาน ก้อเจอปัญหาแล้ว รบกวนถามผู้รู้ด้วยอ่ะครับ เฮ้อ...
    1. ใต้กระโปรงรถด้านหน้าขวา มีหยดน้ำมัน (หยดลงพื้นด้านล่าง) รอยมันอยู่ตรงบริเวณ กรองน้ำมันเครื่องครับ
    2. บริเวณใต้ที่พักเท้าด้านข้างคนขับ มีน้ำซึมอยู่ใต้พรมครับ เป็นน้ำใสๆ ไม่ใช่น้ำมัน

1. ผมเคยเอาไปให้ช่างแถวๆบ้าน ช่างบอกว่าน่าจะเป็นซีลน้ำมันเกียร์มันกรอบ (แข็ง) เลยมีน้ำมันซึมออกมาครับ แต่ผมงงว่าน้ำมันเกียร์มันอยู่ด้านซ้าย แต่ทำไมรอยหยดน้ำมัน มันอยู่ด้านขวา งง...จริงๆ ช่างเค้าวินิจฉัย ถูกไหมครับ
    2. ผมเคยเอาไปให้ช่างทำแอร์ ร้านรู้จักกัน ทำ ตอนแรกปรากฏว่า ท่อน้ำทิ้งของแอร์มันตัน เลยทะลวงไป แต่ทำไมยังมีน้ำซึมใต้พรมอีกครับ งง...เข้าไปกันใหญ่

อย่างไรรบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านผู้รู้ในคลับนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    :(

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    บอกยากต้องลองเอามาดู...........

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    1. ใต้กระโปรงรถด้านหน้าขวา มีหยดน้ำมัน (หยดลงพื้นด้านล่าง) รอยมันอยู่ตรงบริเวณ กรองน้ำมันเครื่องครับ

1. ผมเคยเอาไปให้ช่างแถวๆบ้าน ช่างบอกว่าน่าจะเป็นซีลน้ำมันเกียร์มันกรอบ (แข็ง) เลยมีน้ำมันซึมออกมาครับ แต่ผมงงว่าน้ำมันเกียร์มันอยู่ด้านซ้าย แต่ทำไมรอยหยดน้ำมัน มันอยู่ด้านขวา งง...จริงๆ ช่างเค้าวินิจฉัย ถูกไหมครับ

ผมเคยเป็น ถ้าไม่ใช่น้ำมันเครื่อง ปะเก็นกรองเกียร์ไม่เปื่อย ก็เป็นที่ซีลเกียร์ ถูกต้องแล้วครับ

4. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    คุณ neoaut

ผมเคยเป็น ถ้าไม่ใช่น้ำมันเครื่อง ปะเก็นกรองเกียร์ไม่เปื่อย ก็เป็นที่ซีลเกียร์ ถูกต้องแล้วครับ

อืม..ถ้าเป็นอย่างนี้ ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ (ค่าของและค่าแรง)

5. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    ของผมเคยเป็นแต่เป็นที่น้ำมันพาวเวอร์ สายพาวเวอร์หมดอายุการใช้งาน ต้องอัดสายใหม่ ดำเนินการโดยคุณเติ๊ด

6. Teddy_Tongko

18
    0
    0
    ถ้าเป็นอย่างคุณ Chablackneon ว่ามานั้น ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ

7. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ไอ้น้ำแอร์หยดข้างคนขับผมก็เป็น แอร์มันเย็นจัด 55+

8. chablackneon

chablackneon New Member Member

51
    0
    0
    ติดต่อพี่เติ๊ด

ให้พี่เติ๊ดดูอาการแล้วถึงจะบอกได้ว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ของผมสายมันหมดสภาพ ทั้งสี่เส้นต้องเอาไปอัดใหม่ครับ ตอนนันทำไป ประมาณ 4000 ครับ

9. neon_mp

557
    1
    0
    แพงไปไหม........

10. chablackneon

51
    0
    0
    คุณเติ๊ดทำให้อ่ะ ไม่รู้ว่าแพงป่าว

อัดสายใหญ่ 2 เส้น เส้นละ 1200 เส้นเล็ก 2 เส้น เส้นละ 600 ค่าแรง 500
    แพงไปหรอเป้

11. neon_mp

557
    1
    0
    ของมือ 2 ยังไมถึง 3 พันเลย....

12. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    รู้สึกถ้าจำไม่ผิด ซีลเกียร์ผมซื้อมา 550 บาท แต่ค่าแรงจำไม่ได้ แต่ต้องยกเกียร์ออกมาเลยอ่ะ ผมทิ้งรถไว้ 1 วัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้