สอบถามเรื่องช่วงล่าง hiace super castom

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย alex1888, 20 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. alex1888

alex1888 New Member Member

10
    0
    0
    รบกวนสอบถามเรื่องช่วงล่าง hiace super castom และเรื่องอื่นๆ ดังนี้ครับ
    รถผมเป็นรุ่น ช่วงยาว เครื่องเบนซิน 2rz เกียร์ธรรมดา ช่วงล่างหลังเป็นคอล์ยสปริง
    1. ผมอยากทราบว่าช่วงล่างของรู่นนี้ที่เป็นคอยล์สปริง มีที่ไหนรับทำให้มันนุ่มและหนึบบ้าง เพรากะว่าจะทำให้วิ่งซัก 150-160 กม/ชม. ครับ
    2. ไม่ทราบว่าเครื่องเบนซินรุ่นนี้ ทำไมเวลาขึ้นเขาแล้วรู้สึกว่ามันอืดๆหน่อย (ช่วงเขาแถวเขื่อนลำตะคลองน่ะครับ รู้ว่าเครื่องไปแต่รถมันไม่ค่อยอยากจะไปเท่าไหร่
    3. รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีของแต่ง หาได้ที่ได้ไหนบ้าง ถ้าเป็นของเก่าญี่ปุ่น นี่สามารถ หาได้แถวไหนครับ
    4. แล้วการติดตั้งประตูดูดนี่มีที่ไหนรับทำบ้าง ครับ
    หรือท่านใดมีข้อแนะนำ เพิ่มเติมก้อแสดงความคิดเห็นได้น่ะครับ

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ในคลับนี้ส่วนมากจะไปทำช่วงล่างกันที่แถวๆเทพารักษ์น่ะครับ ยังไงโทรหานายตูนครับ
    ธรรมดาครับ เพราะขนาดของเครื่องแค่ 2400cc. แล้วรถคุณยังเป็นช่วงยาวอีกก็ต้องแบกน้ำหนักกว่าตัวปกติครับ
    ของแต่งแบบไหนอ่าครับ ถ้าเป็นจำพวกประดับยนต์ก็ผม แต่ถ้าเป็นจำพวก เกจ์ หรืออัพความแรงของเครื่องก็ต้อง นายตูนอีกเช่นกันครับ
    ประตูดูดนั้นถ้าคุณไปติดตั้งก็7-8พัน ผมว่าเปลี่ยนทั้งบานไสล์ไปเลยดีกว่าครับ ใส่ปุ๊บ เดินสายไฟจบ อิอิ

3. alex1888

alex1888 New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ เมย์ สำหรับคำแนะนำ ส่วนเรื่องประตูดูด นี่ ถ้าเปเป็นประตู สไลด์ นี่ ไม่ทราบว่ามีที่ไหนรับติดตั้งมั่งครับ ส่วนของแต่งที่อยากได้ก้อจะเป็นพวก สปอย์เลอร์ ชุดแต่งด้านนอกครับ ยิ่งถ้าเป็นของเก่า แบบของญี่ปุ่นนี่หาได้ที่ไหน แล้วเป็นของใหม่ หาได้ที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำครับ

4. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    ตอบม่ายถูกอ่ะ ป๋าไหน..ช่วยตอบแทนด้วยคับ

5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ถ้างั้นก็ไปที่นี่เลยครับ เชียงกงบางไผ่ มีทุกสิ่งให้เลือกสรร อิอิ

6. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ถ้าจะหาอะไหล่ก็บางไผ่ตามนายเมย์ครับ เรื่องประตูดูดร้านติดตั้งผมจำเบอร์ไม่ได้
    รู้แต่ว่ามี 2 แห่งแถวหนองแขมกับศรีนครินทร์ราคาประมาณ 6500 อันนี้ลองเข้าไปที่ www.vanthai.com
    แล้วลองหากระทู้เก่าๆดูครับ ส่วนถ้าเป็นสปอยร์เลอร์ส่วนมากจะไปที่รังสิตคลอง 7
    กันเบอร์โทรก็ใน vanthai แหละครับลองหาดู

7. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    แล่ม.....

8. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    คับ....ตามป๋าเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้