สอบถามเรื่องขั้นตอนการยกเกียร์ลงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YTN, 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. YTN

YTN Member Member

226
    13
    18
    ได้เกียร์มาแล้วครับ ผมว่าจะยกเปลี่ยนเอง แบบว่าเครื่องมือมีค่อนข้างครบครับ
    ถ้าเป็นเกียร์แบบขับหลังบอกได้เลยครับว่า ง่าย
    แต่ NV มันขับหน้า ผมไม่รู้ขั้นตอนการถอดน่ะครับ
    ถามเลยละกัน ต้องถอดล้อและเพลาขับออกก่อนหรือป่าวครับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถอดล้อก่อนเลยครับ
    แล้วตามด้วยเพลาขับออก จากนั้นก็
    คานล่างครับ แล้วค่อยเริ่มยกรนเกียร์ลงคับ

3. YTN

226
    13
    18
    ขอบคุณมากครับ:)

4. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามนั้นเลยครับ

5. ตามนั้นคับ ตาเบิ้มแกถอดเก่ง อิๆ

6. YTN

226
    13
    18
    เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ ซื้อเกียร์มาทั้งลูก ได้ใช้แค่เฟืองตัวเดียว
    ทีแรกว่าจะยกทั้งลูกครับ แต่มันเข้ากันไม่ได้ ด้วยปัจจัยหลายประการ
    ที่ผมซื้อมามันเป็นเกียร์ของ B14 เครื่อง 1500 ความยาวของราวเกียร์
    ทั้งราวหลักราวรอง มันก็ยาวไม่เท่ากัน อีกทั้งขนาดเฟืองมันก็ยังเล็กกว่า
    สรุปว่าซื้อมาทั้งลูกได้ใช้แค่ซิงโครเมทเท่านั้นเอง .........เฮ้อ.........
    แต่ตอนนี้เกียร์ก็เป็นปรกติแล้วครับ หายป่วยแล้ว :D

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีใจด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้