สอบถามเกี่ยวกับน้ำหม้อพัก......น้ำหายตลอดครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย .KitarO., 26 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    สองสามวันต้องเติมที แต่เข็มความร้อนเวลาวิ่งปกติ มีอาการประมาณอาทิตย์นึงแล้ว คือน้ำดันออกมาที่หม้อพักเวลาร้อน ไม่แน่ใจว่าเป็นที่วาล์วน้ำหรือหม้อน้ำครับ

ขอบคุณครับ

2. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ลองเช็คดูที่ฝาหม้อน้ำอ่ะคับ ว่าซีลยางหมดสภาพ (แหว่ง, ขาด, เปื่อย) แล้วหรือเปล่า กับตัวสปริงอ่ะ ว่ามันล้าหรือยัง...ยังไงรอผู้รู้อีกทีคับ

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ถ้าฝาหม้อน้ำปกติ ไปร้านหม้อน้ำล้างแบบแยงรูเลยคับค่าล้างประมาณ 400 บาท

4. แยงรูครับ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามนั้นครับ

6. hrcwclub

hrcwclub New Member Member

15
    0
    0
    อาการนี้เปลี่ยนฝาหม้อน้ำก็น่าจะหายแว้ว เพราะของผมพึ่งหายจากอาการนี้ได้ไม่นาน :D

7. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    อาการนี้น่าจะเป็นที่ฝาหม้อน้ำครับ ลองเปลี่ยนดูครับ ไม่เกิน 200 บาทครับ

เน้นแรงดัน 1.1 นะครับ อย่าไปเปลี่ยนที่มันน้อยกว่ามาล่ะ

8. kanit jum

kanit jum New Member Member

6
    0
    0
    ของผมก็เปนเหมือนกัน แต่เช็คไปเช็คมาปรากฎว่าฝาสูบโก่งอ่ะคับ

9. sumamarn

sumamarn New Member Member

4
    0
    0
    ของผมที่เปลี่ยนเครื่องปัญหาก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับเปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ก็เป็นต้องเติมน้ำบ่อยขึ้น เป็นรุ่น1600หัวฉีดครับ ตอนนี้ถอดออกแล้วใครสนในก็บอกนะครับเผื่อส่งให้ได้อยู่ศรีสะเกษครับ

10. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ไม่ได้เข้ามานานเลย ขอบคุณทุกท่านครับ ตอนนี้หายแล้ว ไม่ได้เปลี่ยนอะไรครับ มันหายเอง อาจจะเป็นที่ฝาหม้อน้ำเพราะผมเอามากดสปริงและเช็คพวกยาง แล้วค่อยปิดเข้าไปใหม่

11. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ของผมตอนนี้ก็เป็นเหมือนกัน แต่อาทิตย์นึงจะหายไปทีละนิดๆ งงเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร?

น่าจะเป็นที่ฝาหม้อน้ำเหมือนกันรึเปล่าครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้