สอบถามหลอด Philips Crystal Vision 4000k

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Sathid_es04, 28 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sathid_es04

Sathid_es04 New Member Member

8
    0
    0
    ES อยากเปลี่ยนไฟต่ำ เป็น Philips รุ่น Crystal Vision 4300k 12v 60/55w เห็นเพื่อนใส่อยู่สีสวยดี แต่เพื่อนบอกว่าโคมร้อนขึ้น จริงหรือเปล่า ? / และจะทำให้โคมละลายหรือไม่ครับ ใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วย

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ผมว่า เป็นไปได้เลยครับ อาจทำให้โคมร้อน และ หมองไปเลย ทางที่ดี ติดซีน่อน ดีกว่าครับ ตอนนี้ราคาไม่แพงแล้ว แต่ รถปี 01-03 หาบังหลอดเพิ่มด้วยนะครับ

ก่อนหน้านี้ก็คิดจะใส่ครับ แต่ไม่กล้า ถามหลายๆคนบอก ตอนฝนตกหนัก นี่แย่มากๆ จอดรถไม่ขับต่อเลย
    ส่วนอื่นๆ รอผุ้รู้หรือ ผู้ที่เคยใช้มา เพิ่มเติมอีกทีครับ

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ครับผมก้อใช้ Phiilips หลอดไฟต่ำ HB4 12V 55W แต่เป็น Dimond Vision 5000K อยู่
    โคมส่วนที่เป็นจานฉายแตกลายงาไปเรียบร้อยแล้วฮับ

เด๋วจะไปจัด Xenon อย่างที่เพ่ป๋องว่าแล้วฮับ

4. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    ประสบการณ์ตรงจากรถที่มาทำ หลายคันนะครับ โคมส่วนมากที่ใส่หลอดพวกนี้จะร้าวบ้างโครเมียมแตกบ้าง หักบ้าง หมองจนเหลืองบ้าง หลอดนึงก้อหลักพัน แถมขาดง่ายกว่าหลอดซีนอนอีก แนะนำว่าเก็บเงินอีกนิดใส่ซีนอนดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้