สอบถามหน่อยครับ รถผมเครื่องsr20 เกียร์ cvt...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อลงกรณ์ พิทักษ์คุณสิริ, 12 กรกฎาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ รถผมเครื่องsr20 เกียร์ cvt พอยกคันเร่งปล่อยไหลแล้วรอบเครื่องจะสวิงขึ้นลง ตกลงไป600 แล้วเด้งขึ้นมาที่1000รอบตลอดเรย บางทีก้อเป็นตั้งแต่สตาร์ทเครื่องติดเรยครับ สักพักก้อหาย เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แต่บางครั้งสตาร์ทแล้วเครื่องเร่งไปที่900นี่รอบจะไม่สวิงครับ คล้ายกับเครื่องเร่งเพื่อวอร์มเครื่องอ่ะครับ จะเช็คตรงไหนได้มั่งครับ อะไรตัวไหนเสีย พี่ๆคนไหนรู้บอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้