สอบถามหน่อยครับ ตัวคาปาซิเตอร์ ที่ต่ออยู่กลับจานจ่าย อยู่ตรงไหนและค่าเท่าไหร...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Beng Finstone, 9 ตุลาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beng Finstone

Beng Finstone Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ตัวคาปาซิเตอร์ ที่ต่ออยู่กลับจานจ่าย อยู่ตรงไหนและค่าเท่าไหร คือมีเสียงรบกวนป็อกแป็กออกไปที่วิทยุ + วิทยุรับ-ส่ง อยากรู้ว่ามันเสื่อมหรือป่าว

2. Mackazumo Krab

Mackazumo Krab Guest

0
    0
    0
    มีเสียงวี๊ดตอนเครื่องติดใช่ไหมครับในกรณีนี้เครื่องสตาร์ทง่ายปกติอยู่ใช่ไหมครับ...ถ้าติดง่ายอยู่ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมันแค่หาสายไฟ1เส้นต่อเข้ากับตัวโครงของฟร้อนต์เครื่องเล่น..อีกด้านต่อลงตัวถังรถที่คิดว่าไฟลบเดินสะดวก แต่ถ้ามีชุดปรีพาวเวอร์ก็ไล่เช็คสายสัญญาณก่อนครับแล้วก็ต่อสายลบที่ตัวถังไปที่ปรีพาวเวอร์หน่อยครับช่วยได้

3. Beng Finstone

Beng Finstone Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ตรงนั้นทำแล้วครับ แต่ก็ยังมีเสียงแป็กๆ (น่าจะเกิดจากหัวเทียนหรือจ่านจ่าย) เสียงรบกวนนี้เข้าวิทยุรับ-ส่งด้วย มันกวนทางความถี่ด้วยครับ

บิดกุญแจไปที่onมันก็ดังใช่มั้ยครับบิดมาoffมันก็ดัง ผมก็กำลังหาทางแก้อยู่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้