สอบถามปัญหาไฟ hicas โชว์หน้าปัดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย LN_ZCar, 1 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    รบกวนสอบถามปัญหาระบบ hicas รถผมหน่อยครับ
    ปัญหาของผมคือ ใช้งานปกติในเมือง วิ่งเร็วบ้าง เร็วมากๆบ้าง ช้าบ้าง รถติดทั่วๆไปในกทม ไม่มีปัญหาครับ
    แต่เวลาวิ่งใช้ความเร็วสูง เกินร้อยเยอะๆ เป็นระยะทางแช่ยาวๆ ซักพักไฟจะโชว์หน้าปัดครับ ไม่รู้เพราะอะไรครับ แล้วลองดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ ไฟดับครับ หลังจากนั้นพอวิ่งไม่เร็ว ไฟก็ไม่ติดอีกเลยครับ

อีกทีผมลองวิ่งรักษาความเร็วที่ ร้อยเดียว ร้อยนิดๆ วิ่งแช่ประมาณ 30-40 กิโล ไฟไม่โชว์ครับ (ตอนที่วิ่งเร็วมากๆ แช่ระยะซัก 10-20กิโล ไฟก็โชว์แล้วครับ)
    ใครทราบแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. บุr32gtt

บุr32gtt Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ ใครตอบได้มั่งครับ ช่วยๆกันหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้