สอบถามครับรถติดได้สักพักรูปเครื่องโชวที่หน้าปัดสักพักหนึ่งสองสามนาทีและก้ดับไปเกิดจากสา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย แจ๊ค น่วมขยัน, 20 พฤษภาคม 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับรถติดได้สักพักรูปเครื่องโชวที่หน้าปัดสักพักหนึ่งสองสามนาทีและก้ดับไปเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างเป้นตอนน้ำมัน เครื่องga15 หัวฉีดแก้สแอลพีจ และอีกอาการรอบเครื่องต่ำตอนอยุ่ในเกียร์เป้นเกียรกะปุกเหยียบคลัสปล่อยไหลเหลือ600 พอใส่เกียรว่างขึ้นมา 1000เป้นที่น้ำมันเกียรหรือปล่าวแบบว่าน้อยหรือเสือม.ขอบคุณครับ

1. ถ้าสงสัยน้ำมันเกียร์ ก้อลองเปลี่ยนดูครับ ที่ปั้ม ESSO ใช้ Mobil-1 ถ้าจำไม่ผิด ไม่ถึง 400 บาท ครับ (ผมเป็นเกียร์กระปุกเหมือนกัน)

2. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    รูปเครื่องโชว์น่าจะต้องลองเช็ค code ดูนะครับ ส่วนรอบเครื่องคงต้องเช็คตัวช่วยรอบรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้