สอบถามข้อมูลเครื่อง 3t หน้าแหลม

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย ggmf, 22 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ggmf

ggmf New Member Member

4
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้หน้าแหลมเครื่อง 3t auto อยู่ครับ อยากจะลองเล่นเล็กๆ น้อยๆ กับเดิมๆก่อน อยากลองเปลี่ยนจานจ่ายจากทองขาวเป็นพวก cdi ดู ไม่แน่ใจว่ามันมีของตรงรุ่นมันมั้ยครับ ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้ลองตามหาดู แล้วเฟืองท้ายเดิมของรถเป็นเบอร์อะไรครับ พอดีตอนนี้ใส่ล้อ 17 ตีนปลายเร่งไม่ค่อยออกเลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    อืม....ยุ่งล่ะไอ้คนที่ตอบได้ก้น่าจะเลิกเล่นเนตไปแล้ว.....

ตอนนี้เลี้ยงลูกไปแล่ะ ใครตอบได้มั่งคับ

3. ggmf

ggmf New Member Member

4
    0
    0
    กำ รอต่อไปครับ

4. 2T engins

2T engins New Member Member

77
    0
    0
    เห็น cdi ของ ultra ใน thaiscooter ขายอยู่ 5000 บาท ครับ
    ส่วนตัว ผมว่า เครื่อง1800 เดิม ลองไปเปลี่ยนคาร์บิวแบบดูดข้าง(อย่าลืมไส้กรองอากาศครับ เดี๋ยวบ่าวาวล์ทรุด) กับลงล้อซัก 15 น่าจะวิ่งและง่ายสุดแล้ว
    ถ้างบเหลือก็เดินท่อซักชุดหนึ่ง header 4-1 หรือ 4-2-1 สำเร็จรูปน่าจะของวิชัยการช่างครับ
    อิอิ ถ้าอยากแรงกว่านี้ งบบานครับ 55+ โชคดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้