สวัสดีคับ น้องใหม่มีเรื่องปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย SUPERMAN_007, 26 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SUPERMAN_007

SUPERMAN_007 New Member Member

1
    0
    0
    พอดีผมเพิ่งได้ RT 81 มาคับ เป็นเครื่องเดิม 12R เกียร์คอ 3เกียร์ ผมอยากถามว่าปกติรุ่นนี้ มันมีเกียร์คอรึป่าวครับ แล้วทำไมมันมีแค่ 3เกียร์เองครับ แล้วตอนนี้เครื่องเริ่มมีควันขาวบ้างแล้ว แต่รถก็ยังมีกำลังอยู่น่ะคับ เครื่องหลวมรึป่าวครับ ผมใช่ LPG ด้วยครับ แล้วพอจะแนะนำอู่ให้ได้มั้ยคับ

2. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
  3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เครื่อง 12R น่าจะมีทั้งเกียร์คอ และเกียร์กระปุกนะครับ ถ้าเป็นตัวนอกเผลอๆ มีเกียร์ออโต้ให้เห็นด้วยครับ แต่หายากนะ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้