สตรัทปรับเกลียว กับ โช้คถุงลม ชี้แนะทีคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย doctorgong, 22 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. doctorgong

doctorgong New Member Member

8
    0
    0
    พอดีตอนนี้รถผมจะเปลี่ยนช่วงล่างไหม่ เลยกำลังมองหาของใส่อยู่ เป็นคนขับรถไม่เร็วอยู่แล้วคับเลยไม่ค่อยเน้นเรื่องการเกาะถนนมากนัก เลยอยากสอบถามว่าใช้สตรัท กับโช้คถุงลมอันไหนจะเหมาะกว่าครับ เอาสวยด้วยล้อผม 16" ยาง 205/45/16 เอาแบบลงกำลังสวยขึ้นเนินลงเนินไม่ดนซุ้มน่ะครับ (ส่วนใหญ่ขับที่ 80-90 ครับ พับซุ้มแล้ว) รบกวนชี้แนะทีครับ
    ปล.ถ้าลงนี่ประมาณกี่นิ้วถึงจะสวยครับรถใช้งานทุกวัน

2. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    รอท่านข้างล่างนะคับ

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ของผมนะ..e spec 32 ระดับ จากที่ใส่ วิ่งความเร็ว มากๆ แล้ว มัน นิ่งขึ้น ต่างจาก ของเดิม

เข้าโค้ง เกาะ แบบ ผิดหูผิดตา ข้อเสียนะ กระด้าง ...แต่อาจจะ ยังไม่ได้เช็ต ให้นิ่มลงก็ได้..หรือมันเป็นอย่างนี้ก็ไม่รู้

ไงก็บอกๆกันบ้างละ.........

4. doctorgong

8
    0
    0
    ครับผม ตั้งใจรอมากครับ

5. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    หา เทอิน มาใส่ซักชุดสิครับ

เค้าบอกกันว่าเเข็ง กระด้าง เเต่หนึบ ๆ เลยครับ

6. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    ถุงลมการเข้าโค้งก็พอได้นะครับ แต่จะให้ออกแนวซิ่งได้ดีไม่เท่าโช๊คแต่ง

ถ้าอยากไม่จุกจิกเล่น โช๊ค ธรรมดาดีกว่าครับ

7. doctorgong

8
    0
    0
    ตอนนี้ได้ daiyama มาน่ะครับเผอิญเพื่อนไม่ได้ใช้แล้วแต่สภาพยังงามอยู่จะถามว่ามันโอเคไหมครับ ผมเป็นคนขับไม่เร็วเอาแต่สวยคับ ถ้ามันไม่เวิร์คจะได้หาอันไหม่ รู้สึกจะรุ่น cck หรือ ckk 111 นี่แหละครับครบชุดเลย

8. FITGD3*SPooN*

FITGD3*SPooN* New Member Member

21
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับว่าโชกของอีเสปกทั้งชุดมันเท่าไหรอะครับ

9. @ BirD_BirD @

@ BirD_BirD @ New Member Member

33
    0
    0
    แต่โช๊คถุงลมแจ่มมากคับขอบอก กดทีกองกะพื้นเลย

อิอิ

10. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    มาอ่านด้วยคนคับ

11. `nOng_nAn

`nOng_nAn New Member Lady Member

9
    1
    0
    นู๋ก้อคิดจาเปลี่ยนเหมือนกานคะ.......มียี้ห้อไหนดีๆๆแนะนำบ้างมั้ยคะ

12. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    โชคถุงลม หากเสียซ่อมได้ป่าว แพงป่าวครับ

13. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    มีใครใช้ถุงลมบ้างครับ...แนะนำหน่อย

14. markpanthong

markpanthong New Member Member

9
    0
    0
    สตรัท ก็ดีนะครับ
    สามารถยก ขึ้นลงได้ตามใจ

15. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับได้ความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้