สงสัยเกี่ยวกับโหมด EV ในรถ camry hybrid ครับ

การสนทนาใน 'Toyota Car Clubs' เริ่มโดย turbo_twin, 16 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbo_twin

turbo_twin Guest

0
    0
    0
    อยากรู้ว่าการใช้โหมดนี้จะต่างกับ eco mode อย่างไรครับ แล้วถ้าอยู่ในโหมดนี้จะเร่งได้แค่ไหนครับ

2. 1JZTW

1JZTW Guest

0
    0
    0
    EV ไฟฟ้าอย่างเดียวหรือ เปล่า ECO วิ่งน้ำมัน + ไฟฟ้า แต่ไปเรื่อยๆ ไม่แรง

3. mj_4life

mj_4life Guest

0
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ โหมด EV เป็นการขับเคลื่อนด้วยมอเตอร์ไฟฟ้าครับ จะใช้โหมดนี้ได้ต้องดูระดับไฟที่เก็บไว้ในแบตด้วยนะ โหมดนี้เหมาะกับการขับในที่ต้องการใช้ความเร็วต่ำ แต่พอเราเร่งความเร็วรถจะกลับเข้ามาเป็นโหมดปกติเองครับ ไม่ต้องกดปิดที่ปุ่ม EV ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้