สงสัยว่า 200 เเปลงร่างเป็น silvia ได้ไหมค่ะ?

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย otto9116, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    :confused::eek::confused:ดูรูปเเล้วงงมาก โฉมsilvia s15 เเต่ประตู200 อยากทราบว่าต้องเเปลงอะไรบ้าง ราคาเท่าไหร ทําที่ไหนค่ะ มีรูปตอนทําไหมค่ะ ขอนุญาตเจ้าของรถด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

2. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    แปลงได้ครับผม.. หาอู่แปลงเก่งๆ เอาก็ได้
    แนะนำ เอก การาจครับ งาน 200SX เยอะดี
    แต่ว่าการแปลงเป็น S15 นั้น มันจะแปลงแค่ หน้า - แก้ม - หลัง นะครับ
    ส่วนประตู + กระจกหลัง + หลังคา ก็จะเป็นของ 200SX (แบบในรูป)
    คือดูผ่านๆ อาจจะเนียนครับ แต่ว่าดูดีๆ จะแปลกๆ นิดนึง
    ภายในถ้ามีพวก คอนโซลด้วยก็จะดีขึ้นครับ
    ส่วนราคาเท่าไหร่ผมไม่แน่ใจครับ
    แปลงหน้าอยู่ประมาณ 3หมื่นกว่า คอนโซลหน้า 3หมื่นกว่า
    ส่วนหลังนี้ไม่รู้ราคาครับ..
    ยังไงให้เซียนมาตอบละเอียดอีกทีล่ะกันครับ

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ทำมาจากร้านพี่กานคับ ประตูกับหลังคาเท่านั้นคับที่ยังไม่ได้แปลง ส่วนตรงกระจกหูช้างเอาแผ่นไฟเบอร์มาติดแล้วก้อโป๊ทับเนียนให้เป็นชิ้นเดียวกับตัวรถ หลังจากนั้นก้อติดสติกเกอร์ให้กระจกข้างหลังดำก้อจะดูเนียนขึ้นคับ แต่มันก้อไม่ 100% หรอก แต่รถตูดมันจะยาวกว่าเดิมหน่อยนะ ถ้าไม่เสียดายรถก้อตัดตูดทิ้งเลยคับ รถจะสั้นลง สงสัยยังไงอีกก้อถามได้คับ

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ไฟเบอร์งานเนียน ๆ จากร้าน กานต์ไฟเบอร์

สีสวย ๆ จากพี่แชมป์ MASTERPIEC 089-6667996

เรื่องราคาสอบถามกันเอาเองเลยคับ......

5. ผมแปลงแค่ข้างหน้าครับเพราะว่าโดยส่วนตัวแล้วคิดว่าสองร้อยมันสวยกว่าซิลเวียตรงที่มันไม่มีเสาพิลล่าหลังเนี่ยแหละครับ

6. otto9116

77
    13
    0
    ขอบคุณมากๆค่ะ:):)

7. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    แปลงแล้วสวยครับ

8. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    โห้แปลงงี้ 100k คงม่ะอยู่ ใช่ม่ะคับ เห็นแล้ว แหล่มมากๆ เลยคับ ^^

9. 2000sx

2000sx Guest

0
    0
    0
    ชอบแบบเดิมๆมากกว่า ไฟPOP-UP มันมีเสน่ห์ ดูแล้วไม่เบื่อ
    ขับ200SXแท้ๆ ดีกว่าขับ Silviaปลอมนะครับ
    ยังไม่เคยเห็นคันไหนปลอมเหมือน เส้นข้างประตู แนวสันตัวถัง ดูยังไงก็รู้ว่าแปลงมา

10. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0

อืม ผมว่าผมเคยเห็นนะ ถ้าแค่โจทย์ที่คุณว่ามานะ.......... :):) อันนี้มันแล้วแต่ความชอบคับ :D:D

แล้ว 200 แปลงหน้า หรือแปลงหน้า - แปลงท้าย เป็น silvia เนี่ยยย ผมก้อไม่เคยได้ยินเจ้าของคนไหนเขาพูดว่ารถตัวเองเป็น silvia เลยนะ เขาแค่อยากแต่งรถรูปแบบใหม่ ๆ แปลก ๆ บ้างก้อเท่านั้นเองคับ :):)

หรือไม่ถ้าคุณขับ 200 อยู่เวลากลางคืนไฟ pop up มันไม่เปิด แล้วคุณต้องลงไปเอามือหมุนขึ้นเอง แล้วถ้าเวลานั้นฝนตกด้วย คุณอาจจะอยากแปลงหน้าบ้างก้อได้นะ :D:D

11. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    เยี่ยมคับ รอชม 200 หน้าใหม่ๆ GTR, 350

12. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0
    อืมรอชม 200 แปลงร่างเป้น เฟอร์ ของตากานต์ดีกว่าคับ :D:D

13. 2000sx

2000sx Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ผมคงซ่อมเอาน่ะครับ คงไม่ต้องถึงกับแปลงหน้า

อยากเห็นรูปคันที่บอกว่าแปลงเหมือน ขอชมหน่อยสิครับ หรือบอกชื่อเจ้าของรถก็ได้ครับ คันไหนเอ่ย

14. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0
    อืม.....ท่าทางนอกจากความคิดและมุมมองจะแคบแล้ว โลกทัศน์ยังแคบอีกนะ ลองติดตามดูเอาเองแล้วกันคับ รถดังเขาปรากฏตัวไม่ค่อยบ่อยแต่ปรากฏทีไร มันก้อมีแต่คนพูดถึงคับ ไอ้โจทย์ที่คุณถามมาว่า เส้นข้างประตู แนวสันตัวถัง นั้นนะ ในสายตาผมผมเคยเห็นมา 2 คันแล้วคับ รถ 200 ที่แปลงหน้า ท้าย เป็น s15 มันก้อมีอยู่ไม่กี่คันเอง แทบจะนับกันหมดเลยดีกว่าว่ามีรถคันไหน รถใครบ้าง อยู่กับผมก้อ 2 คันแล้ว ปัจจุบันขายไปแล้วหนึ่งคัน แปลงกับมาเป็น 200 แล้วคันนึง เพราะฉะนั้นมันก้อจะเหลือรถไม่กี่คันเอง แล้วอีกอย่างรถผมผมก้อตั้งใจจะให้โป่งไม่เป็นแบบ S15 อย่างที่คุณพูดด้วย เพราะผมไม่ชอบสันด้านข้างของ 15 และอีกอย่างบอกให้เป้นวิทยทานเพิ่มอีกแล้วกัน 200 ที่แปลงหน้า ท้าย เป็น 15 นะเจ้าของเก่าบอกขายกันเพียบ 2 คันที่ผมพูดถึงก้อรวมอยู่ในนี้ด้วยนะคับ ถ้าพูดขนาดนี้คุณยังไม่รู้อีก ผมก้อคงต้องบอกว่า "ขอโทษนะคับ คุณรู้จัก 200 กี่คันคับเนี่ย"

ขับ200SXแท้ๆ ดีกว่าขับ Silviaปลอมนะครับ

มองในแง่ดี ๆ หน่อยนะคับ ผมเริ่มขับ 200 มาไม่นานเท่ารุ่นพี่ในคลับผมบางคนด้วยซ้ำ รุ่นพี่ผมบางคนใช้ตั้งแต่ป้ายแดง แต่เผอิญ ผมแค่เคยมีโอกาสได้ใช้ 200 หลายแบบ ทั้ง ที่เป็นหน้า 200 Pop up หน้า S13 หน้า S14 หน้า S15 หน้า ท้าย S15 หรือแม้กระทั่ง S13 S14 S15 แท้ ๆ ผมก้อเคยใช้ ผมก้อไม่เห็นอารายมันจะแตกต่างกันตรงไหนเลย ก้อ NISSAN เหมือนกัน แล้วถ้าคนที่เขาขับ 240sx แท้ ๆ ในบ้านเราเขาอ่านแล้วจะคิดยังไงกับรถเขาหละ ตกลงรถกูแท้หรือปลอมว๊ะเนี่ย... ใครช่วยบอกกูทีสิ มีนะคับ 240sx แท้ ๆ ในบ้านเราไม่ใช่ไม่เคยเห็นอีกหละ ถ้าทัศนคติของผมมันอาจจะแรงไปสำหรับคุณก้อขออภัยด้วยนะคับ ยังไงลองมาเจอตัวกันเป็น ๆ แล้วพูดคุยกันดุก้อได้นะคับ บางทีคุณอาจจะได้มุมมองอารายใหม่ ๆ กับชีวิตบ้างก้อได้........

รุ่นพี่ เพื่อน น้อง บางคนของผมพูดว่า............
    ผม : พี่.....ทำไมไม่แปลงหน้าเป็น S15 หละ สวยดีนะ
    รุ่นพี่ผม : ไม่เอาหรอกพี่ชอบหน้า 200

ปัจจุบันรุ่นพี่ผมขับ 200 หน้า 15

ผม : เฮ้ย.....ทำไมถึงขับ silvia หละ
    เพื่อนผม : กูไม่ชอบ 200 นะ 200 มันมีเยอะเกลื่อน

ปัจจุบันขับ 200 ซะง้านนน

ผม : เฮ้ย.......silvia แม่งสวยว๊ะ
    รุ่นน้องผม : โอ้ยไม่เห็นสวยเลยยยพี่ อย่างกับเซฟคูเป้แนะ สู้ 200 ก้อไม่ได้

ปัจจุบันขับ S14 ซะง้านนนน :D:D

15. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ผมขับ S15 แท้ๆ 200 บางคันแปลงหน้าหลังมาเนียนๆ ตีโป่งมา ผมยังดูไม่ค่อยจะออกเล้ยยย คุณนี่เก่งมากเลยนะเนี่ยะที่ดูยังไงก็ดูออก เป็นผมคงต้องขอดูใกล้ๆ ก่อนถึงจะรู้ แต่ผมคงไม่ใส่ใจขนาดนั้นหรอก เพราะรถของใครเค้าจะทำแบบไหนมันก็เรื่องของเค้า ไม่มีคำว่าแท้ หรือปลอม ในเมื่อเค้าทำมาแล้ว นั่นก็คือสิ่งที่เค้าพอใจ มันสวยของเค้า ยังไงๆ มันก็รถสปอร์ต Nissan เหมือนกัน แถมแสดงให้เห็นถึงฝีมือช่างไทยอีกต่างหาก หลังๆ มีผลงานสวยๆ เนียนๆ ออกมาให้ชมกันเยอะ น่าชื่นชม น่าภูมิใจออก

ปล. สงสัยคุณจะขับทั้ง 200 ทั้ง Silvia นะเนี่ยะถึงได้กล้าวิจารณ์ขนาดนี้ แต่ก่อนจะมีรถ ผมว่ามี mem ก่อนดีกว่ามั๊ยครับ

16. DATSUNMAN

DATSUNMAN New Member VIP

2
    0
    0
    รุ้นน้องผมเเปลงเป็น s14 ทั้งคันตั้งเเต่ชุดไฟเบอหน้า หลัง ซันลูบ ภายในเป็น s14 หมดเลยครับ ช้างไทยนี้ช่างเก่งเหนือคามบรรรรนยาย 5555555555555

17. อยากได้หน้า350 ท้ายG35

18. ToN NTS Slidecar

481
    19
    0

เล่นเอาเจ้าของเก่ายังจำรถไม่ได้เหมือนกันเลย อิ อิ :D:D

19. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    ส่วนตัวผมผมคิดว่า ไม่ว่าจะแปลงหน้าไหนๆหรือจะเป็นหน้า200ก็ตาม ถ้าใส่ใจในรายละเอียดให้มันเรียบร้อย ผมว่ามันก็สวยทั้งนั้นแหละ เด๋วนี้มีโป่งแก้มแบบสำเร็จยิ่งง่ายเลย ขับหน้าเดิมถ้ารู้สึกเบื่อ ก็หาชุดคิทมาเปลี่ยน ถ้าจะทำกลับเหมือนเดิมก็ทำได้ แล้วแต่ว่าใครจะชอบแบบไหนคับ.....

20. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    แล้วแต่คนชอบมากกว่า บางคนก็ชอบหน้าเดิม บางคนก็ชอบแปลงหน้า
    ยังไง200ก็มีเสน่ห์ ในตัวมันเองอยู่แล้ว

21. moo200sx

moo200sx New Member Racer

62
    1
    0
    เอาใจช่วยครับ............. 215 ครับ

22. otto9116

77
    13
    0
    s215x

น่าจะลงหนังสือบ้าง:)จะได้เป็นวิทยาทานในเรื่อง ไอเดีย ความคิดสร้างสรร แก่เพื่อน จะได้ไม่ต้องไปซื้อoption2มาดู คนไทยก็ไม่แพ้พี่ยุ่นคะ;)

23. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    กระทู้ เก่า ขออนุญาติ ดึงขึ้นมานะครับ

อยากทราบราคาคราวๆ แปลง หน้า - หลัง S15 อ่าครับ

เพราะว่า อยากจะเปลี่ยนรถอยุ่เหมือนกัน

เลยอยากศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ

24. buddyclub_pt

buddyclub_pt New Member Member

4
    0
    0
    แนวคัยแนวมันคร้าฟ....ส่วนผม215sxกำลังงาม...

25. ''M@rmY''

''M@rmY'' New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็แปลงมาคับ ร้านพี่กานต์ เนียนมักมาก ( การแปลงเป็นs15 มานก็ขึ้นอยู่กับความชอบของเเต่ละบุคคลอะน้า ) เเต่ส่วนตัวชอบเพราะเรากะขับอิอิ...

26. boy22boy

boy22boy New Member Member

2
    0
    0
    ผมว่าแปลงแต่หน้าจะสวยกว่านะครับ ไฟท้ายโดนัทสวยอยู่แล้ว

27. Sam Smith`

Sam Smith` New Member Member

1
    0
    0
    แนวใคร แนวมันครับผม
    ผมยังชอบในแนวของผมเลยครับ

28. spinviper

spinviper New Member Member

17
    1
    0
    ได้ ความรู้เยอะมากๆครับ ผมอยากได้ skyline silvia แต่ เงินไม่มีพอ ก็คงต้องซื้อ 200 มา แต่ง S15 ทั้งคันนี่แหละครับ
    ไม่ทราบจะรบกวนไปหรือป่าว อยากได้รูป 200 แปลง เป็น S15 กะ s15 แท้ๆ มาเทียบกันมุมต่อมุมเลย ได้หรือเปล่าครับ ว่าตรงไหน ทำแล้ว เหมือน ตรงไหนทำไม่เหมือน ตรงไหนทำ ไม่ได้
    รบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2009
  29. golf_@31

golf_@31 New Member VIP

228
    2
    0
    ขออนุญาติเอ่ยหน่อยซักคันนึงนะครับ แต่ผมก็ไม่ได้สังเกตุอะไรมากหรอกครับ
    แต่ที่แน่ๆเลย แถวบ้านผม ถนนวุฒากาศ มีคันนึง เมื่อก่อนเห็นทุกวัน คิดว่าsilvia S15
    สีแดง ผ่านกี่ทีๆก็มอง ไม่เคยคิดว่าเป็น200เลย จนเมื่อเค้ามาลงขายรถในเว็ปนี้แหล่ะครับ
    ถึงได้รู้ว่าเป็น200 แต่ถึงจาแปลงเป็นอะไรยังไง ถ้าเราพอใจมันก็โอเคหนิครับ
    ความชอบของคนไม่เหมือนกันนะครับ ส่วนตัวเมื่อก่อนผมชอบ200หน้า14มากๆเลย
    พอมีตัวรถอยู่ในมือแล้วเลยอยากปั้นจากหน้าเดิมดูก่อน ถ้าเบื่อค่อยเปลี่ยน อิอิ

30. J.master

J.master New Member Member

3
    0
    0
    55++

คุณชอบแบบไหนก็แต่งรถตัวเองเลยครับ ความชอบของเจ้าของรถมันแตกต่างกันครับ 215 จงเจริญ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้