ล้างอัดฉีดแล้วเครื่องมันสั่นๆอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOBBY1088, 4 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBBY1088

BOBBY1088 New Member Member

49
    3
    0
    พอดดีผมไปล้างอัดฉีดห้องเครื่องมาแล้ว หลังจากนั้นพอสตาร์ตเครื่องแล้วมันสั่นๆอ่ะครับ รอบตกไปห้าร้อย แล้วก้อสวิงมากๆเลยครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะอะไรแล้วผมควรจะทำยังไงอ่ะครับ รบกวนเรียนถามด้วยนะครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น้ำเข้า จานจ่าย หรือไม่ก้อเข้า หัวเทียน กับ ปลั๊ก มันอ่ะครับ ไฟเลยเดินไม่ได้ :)

3. BOBBY1088

49
    3
    0
    ขอบคุณครับพี่ อย่างนี้ผมควรทำยังไงอ่ะครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
    ปล.ไม่ทราบหรุ่งนี้พี่เปิดอู่หรือป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถอด ฝาจานจ่าย / สายหัวเทียน ออกมาเป่าลม ๆ เดี๊ยวก้อหายคับ :D:D:D:D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ถูกต้องๆๆๆๆๆๆๆๆ ตามพี่ติ่งสบายทุกคน อิอิ

6. BOBBY1088

49
    3
    0
    ขอบพระคุณครับพี่

7. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถอดฝาครอบจานจ่ายนี่ เอาไขควงแฉกนะครับ

ผมว่า หาปั๊มใกล้ๆ ที่มีลมเป่าอ่ะครับ แล้วไปจัดการตรงนั้นเลย

ลมแรงดี

ผมทำประจำ ล้างเครื่องที่บ้าน แต่เอาไปเป่าลมในปั๊ม อิอิ...

ล้างห้องเครื่องทีไร ขนาดล้างเองคลุมเอง พอล้างเสร็จตอนสตาร์ทยังต้องภาวนาให้มันปกติทุ๊กที

แต่อาการคุณน่าจะที่ความเห็นข้างบนบอกล่ะครับ ส่วนมากน้ำเข้าหัวเทียนกะจานจ่ายนั่นหล่ะ
    ล้างอัดฉีดน้ำมันพุ่งจากข้างล่างเลยขึ้นมาใต้ฝากระโปงแล้วก็.....เปียกไปโดยทั่วกัน
    ไม่ต้องกังวล ถอดออกมาเป่า ฉีดโซแน๊กซ์หน่อย เอาไปวิ่งให้เครื่องร้อนๆ หายชัวร์
    แต่จานจ่ายหรือคอยล์ให้น้ำเข้าบ่อยๆก็ไม่ดีนะครับ

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้