ล้อหน้าเอียงไม่เท่ากัน เกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย MEEN PHUKET, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MEEN PHUKET

MEEN PHUKET New Member Member

24
    0
    0
    ข้างหนึ่งตรง ปกติดี แต่อีกข้างล้อเอียงเข้าในเลยทำให้รถเตี้ยไม่เท่ากัน เกิดจากอะไรครับ เปลี่ยนโช้คใหม่ก้อแล้ว ตั้งศูนย์ก้อแล้ว หรือว่าอยู่ที่คอม้ากับปีกนก หรือป่าวครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

2. ใช่ครับ

ลองเช็คดูพวกบูทยางต่างๆ ก่อนว่ามีอันไหน ฉีกขาดรึเปล่า

ถ้าไม่มีต้องดัดคอม้าครับ ตกหลุมหรือกระแทกอะไรแรง หรือเคยชนมา คอม้าอาจจะคดได้ครับ

3. บังกี้

บังกี้ New Member Member

18
    0
    0
    เรื่อง กันชนหน้า ครับ

พอจะมีใครรู้บ้างว่า ระหว่าง 3 d กับ 4 d ใส่กันได้ไม่

4. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ของผมตัดสปริงไม่เท่ากันนิดหน่อยแต่โดยปรกติแล้วรถข้างซ้ายจะตำกว่าขวาเล็กน้อยเพื่อนำหนักคนขับเวลานั่งคนเดียวครับ ไม่รู้ว่าตัดเพื่อหรือป้าว

5. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ลองตรวจเช็คบูช ปีกนกบน-ล่าง ลูกหมาก จากนั้นก็ลองไปตั้งศูนย์ เพื่อเช็คค่าของ แคมเบอร์ ว่าค่าที่ได้เท่ากันมั้ย ถ้าเท่ากันก็เช็คเรื่องของตัวถัง แต่ถ้าไม่เท่ากันควรดัดให้เท่ากันครับ แคมเบอร์รถเดิมๆ น่าจะอยู่ประมาณ -1 ไม่เกินนี้ ลองดูครับ หาร้านที่เก่งๆช่วงล่างที่มีเครื่องตั้งศูนย์เช็คให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้