ลำโพงติดๆดับๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย ทองพันธุ์ มีจิตร, 29 กรกฎาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ลำโพงติดๆดับๆ

1. เปลี่ยนใหม่เลยครับ ผมเคยเป็น

2. ได้4x6แจ๋วเลยนะ

3. 1 ลองเอาถ่านไฟฉาย 9โวล แล้วเอาไปแตะๆที่สายลำโพ + - ดูคับ ถ้ามีเสียงเหมือนช็อด แสดงว่าไม่เสีย 2 ลองกดน่าดอกลงพร้อมๆกันดัวยมือ เบาๆ ลึกๆ ถ้ามีเสียงแสดว่า วอยเบียด คือเสียคับ

4. เหมือนกันเลยครับผมถอดมาเชื่อมตะกั่วใหม่สายว้อยส์ ใช้ได้เหมือนเดิมเลยไม่เสียตัง

5. ถอดวิทยุออกมาคับ แล้วลองทำแบบข้อ 1ถ้ายังไม่ดังสายอาจจะขาด ระว่างทาง

6. ถ้าเปลี่ยนดอกลำโพงให้ใหญ่ขึ้นใช้ขนาดเท่าไรครับ ในรูเดิมเพราะเหมือนมีฐานลำโพงอีกที

7. 4x6ครับ ลองหาดูน่าจะยังมี ตามร้านทั่วไปไม่มีนะครับ ลองหาในเน็ตดู หายากครับ ผมเคยเห็นอยู่เจ้านึง

8. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    แบบนี้เลยครับดอก4*6พอดีเป๊ะไม่ต้องเจอะเพิ่ม

9. ได้มาเท่าไหร่มีอีกไหม

10. Boy Jung

Boy Jung Guest

0
    0
    0
    กรอบป้ายสวยคับ

11. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    ประมูลมาจากเพจ Siam auction racing car คับได้มาคู่ละ450฿ ลองไปเลื่อนดูในเพจครับลำโพงเชียงกงเยอะเลย

12. หาลำโพง4X6ยาก เปิดแผงเลยค่ะ

13. แล้วใส่ 6" ให้ช่างแต่งนิดเดียว เสียงที่ได้ก้อกว้างกว่า4X6 ต่อไปหาลำโพงใส่ง่ายด้วยค่ะ

จะแยกชิ้น แกนร่วม สองทาง สามทาง 6" ตอบทุกปัญหาได้มากกว่าค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้