ลองดูคับ พ่อค้าแบบนี้อยากซื้อของด้วยมั๊ยย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 26 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ลูกค้า++ หวัดดีคับ

พ่อค้า++หวัดดีคับ โทรหาผมหรือป่าว(ทีแรกโทร.ไปไม่รับ)

ลูกค้า++พอดีผมจะสอบถามราคา.........หน่อยคับ ราคาเท่าไหร่คับ

พ่อค้า++ราคา.....

ลูกค้า++ของยี่ห้ออะไรคับ(เพราะดูในเว็บไม่มียี่ห้อ เลยอยากรู้)

พ่อค้า++ของนอก(ขอสงวนชื่อประเทศ)คับ ไม่มียี่ห้อหรอก(ทำน้ำเสียงเซ็งๆ)มันมีขายอยู่ทั่วไปแหละคับ ร้านขายของแต่งรถมีเยอะแยะไป คนไทยมันบ้ายี่ห้อกันไปเองแหละ ชื่อร้าน... (ไม่รู้จักเลยยย) เนี่ย มีขายเยอะแยะ เคยไป........มั๊ย

ลูกค้า++ไม่เคยไปหรอกคับ ไม่มีปัญญาไป

ลูกค้า++แล้วจะดูของที่ไหนคับ

พ่อค้า++จะมาดูหรือจะมาซื้อ

ลูกค้า++ว่าจะดูของก่อนคับ

พ่อค้า++ถ้ามาดูไม่ต้องมา พร้อมแล้วค่อยมาเอาดีกว่า จะมาดูทำไมในเว็บก็มีรูปให้ดู

ลูกค้า++อ่าว

พ่อค้า++ผมใส่มาเป็นสิบๆคันแล้ว

พ่อค้า++ผมเจอมาเยอะ มาฟอร์มถามโน่น ถามนี่ ว่าของเป็นยังไง

ลูกค้า++พี่คับ ผมจะซื้อของพี่จะไม่ให้ผมดูของก่อนเหรอคับ จะให้ซื้อเลยเหรอ

ลูกค้า++แล้วพี่มีร้านแนะนำให้ใส่มั๊ยคับ

พ่อค้า+++จริงๆใส่เองก็ได้นะ ใช้สายตาเล็งเอาให้มันตรงมันก็ตรงแล้ว ผมก็ใส่เอง ใส่เป็นหรือป่าวเราอ่ะ

ลูกค้า++ไม่เป็นคับ

พ่อค้า++ คุณจำไว้นะ(เหมือนสอนหรือด่าวะ) หาร้านที่มัน โน่นนี่นั่น ...

ลูกค้า++งั้นไม่เป็นไรคับ ไว้ถ้าจะเอาเด๋วผมโทร.ไปใหม่แล้วกัน

พ่อค้า++เออๆ แค่นี้นะ...

----------------------จบ--------------------------

2. ultar

ultar New Member Member

60
    4
    0
    เหอๆ

ซื้อของ ไม่ให้ดู งง

ลูกค้าไม่มีสิทธิ์เลือก .......

แล้วจะขายให้ใครละครับ

3. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    อย่างงี้อย่าขายเยดีกว่า

4. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    น่าจะบอกนะว่าใครเบอร์อะไร ของอะไร

จะได้ไม่มีมีคนโทรไปถามให้เปลืองค่าโทร

ถ้าเป็นผมนะ จะวางสายตั้งแต่พี่แบอกของนอกละ :confused:

5. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ไม่ต้องไปซื้อมัน

6. อารัยว่ะเพ่ชาย ซื้อ-ขายอารัยกันเนี้ย

ของก้อดูไม่ได้ ยี่ห้อก้อไม่มี ปล่อยให้มันขายต่อไปงันแหละเพ่เอ้ย

มีรัย อยากไร โทรมาเลย เหมือนเดิมเพ่

7. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    กรรมจริงๆ

ขายอย่างนี้ไม่อยากจะเชื่อ ว่าติดไปหลายคันแล้ว

ถ้าจะให้ดีขอชื่อเน้นๆเลยคับ

---------- Post added at 11:05:28 ---------- Previous post was at 11:05:10 ----------

กรรมจริงๆ

ขายอย่างนี้ไม่อยากจะเชื่อ ว่าติดไปหลายคันแล้ว

ถ้าจะให้ดีขอชื่อเน้นๆเลยคับ

8. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    แบบนี้ผมก้อไม่ซื้อ

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    เป็นป๋มก้อไม่ซื้ออ่ะครับ พ่อค้าเนี่ย..ทานข้าวกับแกงเสือโคร่งรึเปล่า..ดุจัง..

10. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เหอๆๆๆๆ ตลกเนอะ!!! นิสัยแบบนี้ คิดจะขายของ

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  12. เจริญล่ะ........:p

13. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    อย่าซื้อเลยครับ เอาเงินไปให้แท้ๆ

14. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    พูดจากวน...อย่างนี้อย่าไปซื้อมันเลยครับ ไม่ใช่เราไปขอมันฟรีๆซะหน่อย

แม่ค้าในตลาดยังพูดจาหวานกว่านี้อีก

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไม่ต้องไปซื้อของมัน

16. เหอๆๆ พ่อค้า หิหิ...

17. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผิดกะเรา มาดูก่อนได้นะครับบไม่ซื้อไม่ว่ากัน

18. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    บอกชื่อร้านหน่อยสิครับ หรือเบอร์โทรคนขายก็ได้

หากรู้ล่วงหน้าจะได้ไม่โทรไปถามมัน ไม่ใช่เสียดายตังค์

แต่เสียดายเวลามากกว่า

เขามีแต่อยากให้ลูกค้ามาดูของที่ร้าน เผื่อจะโดนของอย่างอื่นอีก.....

ไม่ยอมหาโอกาสขายของอื่นเลย ขายของยังไงหว่า????

19. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผิดด้วยหรอครับที่เรามีสิทธิ์เลือก มีสิทธิ์ถาม แบบนี้ไม่ต้องขายของหรอกครับ

20. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    บอกชื่อร้านซะเลยดีกว่าครับ

21. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเคยเจอคล้ายๆกรณีนี้ครับ
    อยู่ดีๆเจ้าของร้านก็มารับโทรศัพท์แทนลูกจ้าง

ไม่รู้เขาไปกินอะไรมา บ่นๆๆ แล้วก็บ่นมันราว 15 วินาที
    วางหูใส่ผมพร้อมเลย

ผมยังไม่ทันจะบอกเลยว่า ผมอยู่ที่ไหน
    แล้วมันจะส่งของให้ถูกมั้ยเนี่ย

22. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ถ้า เกิด ต่อ ราคา มัน แล้ว ไม่ เอา ค่อย ว่า ไป อย่าง . . . .

23. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเคยเจอคล้ายๆกรณีนี้ครับ
    อยู่ดีๆเจ้าของร้านก็มารับโทรศัพท์แทนลูกจ้าง

ไม่รู้เขาไปกินอะไรมา บ่นๆๆ แล้วก็บ่นมันราว 15 วินาที
    วางหูใส่ผมพร้อมเลย

ผมยังไม่ทันจะบอกเลยว่า ผมอยู่ที่ไหน
    แล้วมันจะส่งของให้ถูกมั้ยเนี่ย

24. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เป็นงั้นผมไม่ซื้อแล้ว

25. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ซื้อไรเพ่ พูดจาหยั่งงี้ก็ไม่ต้องไปง้อมานหรอกค้าบ
    มานคงจะขายได้เป็นเทน้ำเททิ้งเลยมั้ง ฮ่าๆ

ว่าแต่ .. ซื้อไรเพ่
    :D:D:D ไม่อาวไม่ซุ่มน๊า .. :D:D:D

26. Grapefy@

Grapefy@ New Member Member

6
    0
    0
    โ ค ต ร ดู ถู ก กั น เ ล ย อ่ ะ เ พ่ อ ย่ า ไ ป ซื้ อ มั น ที่ อื่ น มี ถ ม ไ ป.....

27. ขอให้ขายดีดีนะพ่อคุณ พูดจาแบบนี้

28. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พี่ ห นุ่ ม เ เ อ บ ไ ป จ ะ ซื้ อ อ ะ ไ ร อี ก เ เ ล้ ว ล ะ

ใ ส่ เ เ ล้ ว เ ล็ ง ใ ห้ ต ร ง ๆ . . . . มั น อ า ร า ย ห ว้ า า า า

---------- Post added at 18:44:19 ---------- Previous post was at 18:44:04 ----------

พี่ ห นุ่ ม เ เ อ บ ไ ป จ ะ ซื้ อ อ ะ ไ ร อี ก เ เ ล้ ว ล ะ

ใ ส่ เ เ ล้ ว เ ล็ ง ใ ห้ ต ร ง ๆ . . . . มั น อ า ร า ย ห ว้ า า า า

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าขายแบบนี้ ผมก้อไม่ซื้อนะคับ เอาเงินไปให้ ไม่เอา ถ้าพูดจาดีๆ ที่คิดว่า ขอดูก่อน อาจจะอยากซื้อคิดมาเลยก้อได้คับ

30. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    สงสัยจิตตก อารมณ์เปลี่ยน 555
    เคยเจอมาคล้ายๆประมาณเนี๊ย แต่ผมเป็นคนขายนะ แบบฟลุ๊คๆเลย โทรมาถามราคาล้อชุดนึง ต่อรองแล้วก็เอาเลย นัดเจอกัน เราก้ถามว่าทำไมซื้ออง่ายจัง เขาบอกว่า " ไม่ได้ตั้งใจหรอก แต่อีกเจ้าเขาพูดจาไม่ดี ห้วนๆ กวนๆ แรงๆ ก็เลยมาดูของเราทั้งที่เป็นสีที่ไม่ชอบแต่ด้วยสภาพก็เอา งงๆเลย "

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้