++++ รูป Trip เขาใหญ่ - เขื่อนป่าสัก - สีคิ้ว - เขายายเที่ยงครับ ++++

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 19 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    กลับถึงแล้ว ลงชื่อด้วยนะครับ

ใครที่ไม่ได้ไปงานนี้ คราวหน้าอย่าพลาดนะครับ trip สนุกมากๆๆๆ

อย่าลืม ลงรูปกันด้วยนะครับผม :D

- ขอบคุณพี่หนุ่ม กับรถสวยๆ ท่อดังๆ :D ที่ช่วยนำทางให้น้องๆ เกือบตลอดทั้งทริป
    - ขอบคุณ คุณจิ๊ป สำหรับภาพสวยๆ มุมกล้องเจ๋งๆ และเบาะเทพที่ให้ลองนั่งครับ :D
    - ขอบคุณแอม สำหรับ เงิน 60 บาท ที่จ่ายให้ในค่าห้องพัก :p
    - ขอบคุณ คุณจิม สำหรับ ความรู้ใหม่ๆ เยอะ(มากกกกกกก) กับทุกๆ ส่วนของ MR2 :sad:
    - ขอบคุณ คุณเป๊ก กับสีสัน และความมันส์ที่ได้ขับตาม และช่วยเคลียร์เรื่องตำรวจให้เพื่อนๆ ครับ :D

ขอบคุณอีกรอบ สำหรับ trip ที่ทั้งสนุกสนาน ทั้งมันส์ ทั้งฮา เป็นกันเองทุกคนเลยครับ

แก้ไขล่าสุด: 19 มกราคม 2009
  1. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    อยากดูรูปจังเลยครับ

2. tony_18

tony_18 New Member Member

33
    0
    0
    เอารูปมาลงเยอะๆนะครับ

3. ลงให้ดูคร่าวๆ ก่อน เดี๋ยวดึกๆ มาต่อให้ครับ

คุณจิ๊บ ลงด่วนเลยนะครับ รูปเทพๆ อยู่กะกล้องคุณจิ๊บทั้งนั้น :D

4. sw20_turbo

sw20_turbo New Member Member

28
    2
    0
    ทางไปเขื่อนป่าสักครับ เจอทางที่กำลังซ่อมไปเกือบ 3กิโล เกือบถอดใจ
    กลับก่อนแล้ว :p

5. sw20_turbo

28
    2
    0
    :D:D:D รูปที่เหลือไปดูใน Hi5 ผมนะครับ rcw อัพโหลดช้ามากๆ

http://pegauto.hi5.com

อยู่ด้านขวามือ ชื่ออัลบั้ม meeting MR2 Club @ เขาใหญ่ ครับ

ทริปนี้สนุกมากครับ ไว้คราวหลังจัดอีกนะ :D:D:D

6. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    น่าไปมั๊กๆ บรรยากาศดี๊ดี...

7. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    รถสวยวิวสวยครับ

8. ขอต่อจากรูป เขื่อนป่าสัก ของคุณเป๊ก (ลูกผู้กำกับ) นะครับ

หลังจากออกจาก เขื่อนป่าสัก ก็มารวมกันในปั๊ม PTT ปากช่อง เป็นการรวมกันครบ 6 คัน ครั้งแรก เพราะคุณจิ๊บ (เบาะเทพ) ตามมาสมทบทีหลัง

แล้วก็ออกเดินทางไปที่ลำตะคอง ที่สวนท้าวสุรนารีครับ ไหว้ย่าโม กัน

หลังจากนั้นก็เดินทางกลับที่พัก เราพักกันที่ โรงแรม เขาใหญ่ฟ้าใส ครับ ที่พักโอเค อาหารอร่อย ที่ดีกว่านั้นคือ ทางโรงแรมกันลานจอดด้านหน้า ไว้ให้พวกเราจอดกันอย่างเดียวเลยครับ ดีจริงๆ ที่จอดเป็นของเรา :cool:

เช้าวันอาทิตย์ (จริงๆ ไม่เช้าหรอก สิบโมงกว่าเลย) หลังจากนอนเต็มอิ่ม หลังจากเช็คความพร้อมของรถ ว่ายังครบ 32 กันดีอยู่รึเปล่า แล้วก็เตรียมออกเดินทางกันต่อ

ที่แรกที่เราแวะก็คือ ร้านกาแฟ สไตล์ยุโรปยอดฮิต Primo Posto แต่ร้านเจ้ากรรมดันปิดวันนี้ ซวยไป แต่ไหนๆ ก็มาแล้ว เอาวะ!!!! จอดถ่ายมันหน้าร้านเลยแล้วกัน :cool:

หลังจากนั้นเราก็ไปขึ้นเขายายเที่ยงที่ อ.สีคิ้ว กันต่อ จุดมุ่งหมายคือ อ่างเก็บน้ำตอนบน ที่อยู่บนยอดเขาครับ ระหว่างทางเจอด่านตำรวจ ด้วย
    ซึ่งหลังจากที่รถคุณจิ๊บ (เบาะเทพ) เป็นคันแรกทะลุฝ่าด่านไปได้ (ด้วยความเร็ว จมไมล์) รถคุณเป๊กตามมาติดๆ แต่โดนสกัดไว้ได้โดยตำรวจนายหนึ่ง ที่ยอมเสี่ยงชีวิต ถลาพุ่งมาสกัดไว้ แต่อนิจจา คุณเป๊ก (ลูกผู้กำกับ (หนัง)) สามารถเจรจาได้ :D ทำให้ทั้งอีก 4 คันที่เหลือ ผ่านด่านไปได้แบบฉลุย โดยมีตำรวจอีกนาย คอยชี้มาที่หน้ารถ MR2 ทุกคันที่วิ่งผ่าน ด้วยสีหน้าโกรธจัด...............ขอขอบคุณเป๊ก มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :eek:

และแล้วก็มาถึงอ่างเก็บน้ำตอนบนจนได้ เค้าไม่ได้ให้ผ่านได้ง่ายๆ นะครับ แต่อย่าลืมว่าเรามี คุณเป๊กมาด้วย ก็เลยสบายไป ผ่านตลอด :D

หลังจากนั้น ก็แวะ OUT LET แวะฟาร์มโชคชัย แวะไร่องุ่น แล้วก็เดินทางกลับครับ

ดูแบบเจาะลึก จากรูปของคุณจิ๊บต่อ ได้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุด: 22 กุมภาพันธ์ 2010
  9. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    ทริปนี้สนุกมากครับต้องขอขอบคุณพี่ทุกคนมากๆครับ และหากผมทำอะไรที่มันเกินเลยไปหรือซ่าไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ไปดูรูปกันเลยดีก่า

รูปเดินทางถึงบริเวณเขื่อน

อีกมุมจากด้านท้าย

สนทนาปัญหา

ต้องขอบคุณคนนี้อย่างสูงยิ่ง

ระหว่างเดินทางกลับไปที่ฟ้าใสรีสอร์ท

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2009
  10. Jibjeep

354
    0
    0
    ไปกันต่อที่ฟ้าใสรีสอร์ท มาถึงก็แยกย้ายกันเข้าห้อง 19.30มายังห้องอาหารลานช้าง และมานั่งรอโดยพร้อมเพรียงกัน อย่างแรกที่มาน้ำพริกหนุ่มอันีท่สองน่าจะเป็นผัดผักใส่หมูกรอบ,ยำหมูย่าง,แกงจืดน่องไก่,อีกย่างจำไม่ได้รู้แต่ว่าเผ็ดเลยไม่ได้หม่ำ และทริปนี้ไม่มีแอลกอฮอล์ จากนั้นก็ออกไปสูดอากาศข้างนอก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2009
  11. Jibjeep

354
    0
    0
    อิ่มท้องกับมื้อค่ำที่แสนจะอร่อยและก็มาเดินชมรถเพื่อย่อยอาหารกันิดนึ่งก่อนแยกย้ายกันไปพักผ่อน

12. Jibjeep

354
    0
    0
    วันที่สองของการเดินทาง ตื่นสบายๆไม่รีบเรื่อยเปื่อยเพราะนัดกันแบบชิวๆ
    ลงมาก็ตรวจเช็ครถกันปกติ เพื่อเตรียมตัวไปกันต่อ จุดมุ่งหมายวันนี้สันอ่างเก็บน้ำด้านบนเขายายเที่ยง ไปถึงเที่ยงพอดีมิน่าถึงชื่เขายายเที่ยง

13. Jibjeep

354
    0
    0
    มาถึงบริเวณอ่างเก็บน้ำเขายายเที่ยง

14. Jibjeep

354
    0
    0
    สันอ่างเก็บน้ำสูงมากๆก่อนมาถึงดันไปซ่าไงต้องขออภัยด้วยครับและขอบคุณคุณเป็ก(คุณพ่อผู้กำกับ) มากครับที่ทำให้รอดมาได้ :D
    ปิดท้ายด้วยรูปหมู่ที่หมู่จริงๆ หมดแล้วครับ

15. sw20_turbo

28
    2
    0
    แหมจิ๊ปไอ้ที่รอดมาได้อ่ะ ผมคันเดียวนะ (โดนจับคันเดียว) :cry:
    แค่ซัดตามไปดูเค้าแข่งกัน คนแข่งหนีรอดซะงั้น คนดูดันโดนจับ :mad:
    ตอนโดนจับพี่ตำรวจบอกว่าขับ 140
    จิงๆตอนโดนยิงความเร็ว ปาไป 160กว่าๆ (สงสัยกล้องชำรุด) :confused:
    แล้วพี่ยอดคร้าบบบ อ่างเก็บน้ำนี้เค้าอนุญาติให้ใครก็ได้ขึ้น
    แค่แลกบัตรเฉยไม่ใช่เหรอเพ่:confused::confused::confused:

เจอกันมีตติ้งหน้า ฝากไลท์รูปมาด้วยนะครับ ไว้นัดกันไปกินข้าวมั่งดีกว่า
    จะได้มีสมาชิกอื่นๆที่ไม่ได้ไป ไปด้วยเยอะๆ :D:D:D

เออ แล้วรูปกล้องจิมอ่ะ สงสัยถ่ายแต่รูปแฟนเลยไม่ได้เอามาโพสซะที :D

16. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

17. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    รอก่อน เด๋วเอารูปมาลงให้

ไข้ขึ้นหว่ะ โดนแดดเผา

18. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    รูปส่วนมากมันเหมือนกับคนอื่นๆเลยอ่ะ เพราะว่าถ่ายมุมเดียวกัน

ตะลุยทางฝุ่น ตอนไปเขื่อนป่าสักคับ ดีนะที่ขากลับมีทางออกอีกอัน ไม่งั้นแย่เลย

แม่ย่านางคับ หลับได้ตลอดทาง ทางไม่เรียบก็หลับ

ที่พักคับ

รถพี่ยอดคับ

รถผมเอง

รถแอมมี่

รถน้องจิ๊บ

รถนายเป๊ก

รถพี่หนุ่ม ของรถแกเยอะมากๆ ว่างจะแวะไปงัดนะคับพี่ :D:D:D

อ่างเก็บน้ำเขายายเที่ยงคับ สูงมากๆ

มองไปด้านล่าง จะเห็นลำตะคองคับ สูงจิงๆ

อีกด้านนึงของอ่างเก็บน้ำคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2009
  19. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    บรรยากาศน่าไปบ้างจัง:):)

20. ก็โทรไปชวนแล้ว แต่ไม่ยอมรับสายนี่หว่า :D

มีต คราวหน้าอย่าพลาดนะเฟ้ย อยากเห็น 2000GT สีดำบ้าง :cool:

แก้ไขล่าสุด: 20 มกราคม 2009
  21. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0

อิอิ ขอบคุณคับพี่ยอด พอดีไม่ได้อยุ่ไทยอะ เหอะๆ มาเรียนต่อที่อังกิดอะ กลับ ปลาย เมษา ไว้เจอกันนะพี่ อยากเหนคันใหม่พี่อะ

22. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    สวยจางเลยยยยยย :eek::eek::eek:

หมดค่าน้ำมันไปคนละเท่าไหร่อ่ะคับ

23. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    สวยอ่าคับ
    T_T
    เสียดายแท้ ๆ

24. ได้ๆ เดียวเมษา จัด trip ใหม่ หัวหิน ดีไหม :D

วิ่งไป 600 กว่าโล ครับ น้ำมัน พันกว่าบาท ;)

ก็บอกแล้วให้ไป ขับกัน 90-100 ตลอด แถมไปเป็นฝูง ไม่หลับใน ไม่อันตรายแน่นอน ทริปหน้าห้ามพลาดนะครับ :)

25. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    ขาไปเติม 95 ขากลับ เติมโซฮอลล์ ค่าน้ำมันประมาณ 1500 บาทเอง

26. sw20_turbo

28
    2
    0
    ใช้น้ำมันไปประมาณ 1ถังกับอีก 1ขีดได้อ่ะครับ ขาไป 7.5โล/ลิตร ขากลับ 9.4โล/ลิตรครับ

(ขาไป ซัดรถตามเค้าไปอ่ะ ออกช้ากว่าชาวบ้านเค้า)

27. Jibjeep

354
    0
    0
    ใช้น้ำมันไป 1300 บาทขาไปเติม95ขากลับแก๊ซโซฮอล95 คุนเป็กก่อนลงโทลเวย์เจอ porsche เลยขอสักหน่อยก่อนกลับบ้านมันมาก ขึ้นตั้งแต่เกียร 3เลย แต่ดันต้องลงก่อนอดเลย

28. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ขอบคุณน้องๆทุกคนโดยเฉาะ คุณยอด นี่ถ้าไม่ได้ยอดงานนี้คงเกิดขอบคุณแทนทุกๆคนอีกครั้ง ไว้ทริบน่ายอดเป็นแม่งานอีกนะ55 ส่วนรูปสวยมากๆขอบคุณจิ๊บที่ถ่ายรูปสวยๆมาให้ได้ดูกัน ส่วนรูปที่อยู่ในกล้องพี่จะเอามาลงให้ดูเร็วที่สุด เพาะตอนนี้ยังลงไม่เป็นพึ่งหัดเล่นคอม อะ รอๆไปก่อนนะ

29. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    น้องจิมไม่ต้องมางัดหรอ ขอดีๆพี่ก็ให้ ลงกรุงเทพเมื่อไรอย่าลืมโทรมานะนัดกินข้าวกันชวนทุกๆคนด้วยคิดถึง รูปของจิมสวยมาก ไม่เห็นเอารูปคู่มาลงเลยแฟนก็ออกจะสวยยยยย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้