รูปงานจ๊าบเดย์ JAP Day 2 ตุลา กล้องผมมาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Integra Inc.' เริ่มโดย rx7job, 8 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rx7job

rx7job New Member Member

63
    0
    0
    พอดีเพิ่งจะว่างเอารูปมาลงนะครับ ภาพเดิมๆ ไม่มีตัดต่อ

งานนี้สนุกมากๆ ครับ ใครพลาดไปก็แก้ตัวใหม่ปีหน้านะครับ

สามารถติดตามข่าวสาร และรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่ เฟชบุคนะครับ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001601981967

2. rx7job

63
    0
    0
    ก่อนเริ่มวิ่งต้องติดเบอร์กันก่อน ประธานดิวติดเบอร์02 ซะด้วย

staff กำลังจัดเตรียมงานตอนเช้า

ลงทะเบียน เตรียมวิ่ง

3. rx7job

63
    0
    0
    หน้าตา สติกเกอร์

บรรยากาศภายใน Pit ช่องที่ 22

บั้นท้าย

4. rx7job

63
    0
    0
    ก่อนลงสนาม ก็มาฟังบรรยายกันก่อนนะครับ ได้รับความรู้กันเต็มๆ

วิทยากรในงาน ก็คือพี่จ่อย เจ้าของร้าน Racing Therapy แถวๆ เกษตร นวมินทร์ นะครับ

รถที่ใช้นำขบวน เชื่อหรือไม่ เป็นโตโยต้า วีออส ทุกอย่างเดิมสนิท พี่จ่อยเช่ามาวิ่งในงานนี้โดยเฉพาะ

5. rx7job

63
    0
    0
    ภาพจากมุมไกล

ติดตั้งกล้อง (ไว้เป็นหลักฐาน)

เตรียมพร้อมก่อนวิ่ง

ตั้งแถว รอลงสนาม

รูปตอนวิ่งครับ มีไม่เยอะครับ เพราะเราวิ่งกันเป็น Club นั่นหมายความว่า ผมก็ลงไปวิ่งด้วย 555 ไม่มีเวลาถ่าย

6. rx7job

63
    0
    0
    พี่โจ ตามมาสมทบช่วงเย็น แกเอา DC5 มายืดเส้น ยืดสาย

ขอค่าถ่ายรูป 20 นะพี่

คว้าที่ 1 ใน เรซรวมรุ่นไปตามระเบียบ

บรรยากาศ ช่วงเย็น

ผมเอาออกสองอันนะ ด้วยภาพที่น้องๆเห็นแล้วมันไม่เหมาะสมแต่ผมว่าควร กับภาพที่มันซ้ำแล้วไม่สวยเลย^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2010
  7. rx7job

63
    0
    0
    ปล่อยตัวออกพร้อมกัน

ถ่ายรูปรวม

8. xikFmpN

xikFmpN New Member Moderator

416
    16
    0
    ได้ภาพงานเกือบครบคับ ขาดภาพตอนรถวิ่งเท่านั้นเอง

บรรษากาศงานเป็นไปตามนั้นทั้งหมด .......

มีโอกาศลองเล่นภาพมุมต่ำดูคับ จะช่วยให้ภาพออกมามีความยิ่งใหญ่

เล่นภาพมาโครเน้นไปที่ส่วนแต่งสำคัญของรถด้วย จะช่วยให้ภาพดูน่าสนใจ

และ ควรหาภาพเคลื่อนไหวจากภาพรถแข่งด้วยจะช่วยเล่าเรื่องราวของงานได้ชัดเจนว่า งานแข่งรถคับ

วีธีทำนะคับ ใช้เอฟสต๊อปน้อยๆ แล้วถือกล้องขนานลำตัว หมุดตัวตามไป ไม่ช้าหรือเร็วกว่า subject นะคับ

แสงของวันนั้นมีทั้งมากทั้งนั้นสลับกัน จำไว้นะครับว่า แสงน้อย iso เยอะ แสงเยอะ iso น้อย

รักจะถ่ายภาพต้องอุทิศเวลานะคับ สละเวลาและโอกาศร่วมสนุกออกไปถึงจะได้ภาพที่ดีและที่สำคัญ กล้าตาย

นอกนั้นเทคหนิกของเลนส์จะช่วยให้ภาพออกมาดี แต่ก็ต้องไม่ลืมทักษะพื้นฐาน

มีโอกาศไปที่นี่อีก คงต้องขอลองใช้ให้ดูบ้างจิงๆแล้วหละ กล้องแบบนี้ (กล้องไม่มียืมเค้าสมัยเรียน โดนด่าเยอะ^^)

ไม่โกดกันนะ อยากให้ถ่ายภาพได้เก่งๆกัน โดยรวมภาพของคุณจ๊อบก็ยังมีดีที่เก็บงานได้เกือบหมด คงไม่เพราะเอารถไปกระแทกซะ

ภาพหมองๆไปนะ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2010
  9. rx7job

63
    0
    0
    ไม่โกดคับพี่ แค่เคือง 55

พอดีผมเพิ่งหัดใช้กล้อง SLR อ่ะคับ

ขอบคุณพี่ดิวที่ชี้แนะเรื่องเทคนิคถ่ายนะครับ

10. The Answer

The Answer New Member Member

148
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพครับจ๊อป บรรยากาศครบถ้วนจริงๆ ให้กำลังใจในการมุ่งหน้าสู่มือโปร ทั้งรถทั้งกล้องนะครับ

มีภาพมาฝากเพิ่มเติมครับ

จากกล้องมือถือของประธานดิว

เอาซักอันละกันนะ เวบมันช้า แล้วลงสองรูปพร้อมกันมันจะเกิดข้อเปรียบเทียบได้ ไม่เกิดความโดดเด่น
    มันจะโหล ^^ ......... ขอบคุนกล้องมือถือ ซัมซุง โง่ๆเครื่องนึงที่มันก็ยังถ่ายติด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2010
  11. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    หล่อๆเลย

12. Park Joen Ae

Park Joen Ae New Member Member

136
    0
    0
    เพิ่งทราบว่าคุณ Dew ก็สาวกกล้องเหมือนกันนะ

เอาไว้ ครั้งหน้าจัดทริปถ่ายรูปกันดีกว่าไหมครับ

ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ของน้องจ๊อบนะครับ

ปล. เสาร์นี้ 30 ใครว่าง เชิญกินข้าว คุยเล่นกันครับ ตามกระทู้ข้างล่างครับ
    http://www.accordclub.in.th/index.php?topic=7706.0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้