รายงานตัว RT100 วางเครื่องใหม่ 7kเสร็จแล้ว 5หมื่นพอดี

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย wer31, 17 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wer31

wer31 New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยวิจารย์ด้วยครับวันแรกไม่รู้ว่ากินน้ำมันกี่กิโลลิตร มีเฟื่องท้ายใครสนใจไหมครับช่างบอกไม่มีราคา เครื่องเก่าและเกียร์12R ให้ช่าง 1500บาท เครื่อง 7k 1600 cc. ช่างว่า 90%จริงหรือเปล่าเขาว่ามาจากรถตู้
    คิดว่ายังถูกกว่าซื้อใหม่และเป็นของพ่อ ได้เกียร์ใหม่เป็นAuto กระตุกนิดหน่อยไม่แน่ใจว่าด้วยพ่วงมาลัยเพาว์เวอร์ไหมดูยังหนักๆ ช่างไม่ยอมปรับคันเร่งให้ดูมันฝืดๆชอบกล และตอนนี้อยากเปลี่ยน คอนโซลหน้าใหม่ไฟท้ายใหม่มีคำแนะนำไหมครับ ขอบคุณ
    :cool:

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ราคาเครื่องเดิมก็ได้ประมาณนี้อ่ะครับ ไม่เกิน 3000- แล้วไม่ทราบว่าเกียร์ของเดิมเป็น 4 เกียร์หรือ 5 เกียร์ ส่วนใหญ่ถ้าเป็น 5 เกียร์จะขายได้ราคาดีกว่าเพราะเอาไปใส่กับ 12R ที่เดิมเป็น 4 เกียร์จะแมทช์กัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้