ระหว่าง T-BAR กับ หลังคาธรรมดา

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย •"*PeDiXz*"•, 29 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    อยากทราบว่าตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ กลัวว่าถ้าเป็น TBAR น้ำจะรั่วเข้าหรือเปล่า?
    แล้วเวลาซิ่งไปนานๆ เวลาขับแรงๆ โค้งแรงๆ บ่อยๆ จะทำให้ตัวถังบิด กลัว TBAR มันจะมีปัญหา เหมือนพวกรถแรงๆที่มีรูฟแล้วมันจะเผยอหรือเปล่าครับ? (พอดีฟังมาจากเขาอีกที ไม่แน่ใจว่าจะมีผลเยอะหรือเปล่า)
    ขอคำแนะนำหน่อยครับผม

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ทีบาร์ มีปัญหาเรื่องเดียว คือน้ำรั่วเวลาฝนตกครับ แต่วีธีแก้ไม่ยาก กำตังไปซัก 18000 เหลือๆ ไปเบิกขอบยางทีบาร์ใหม่มาประมาณไม่เกิน 15000 แล้วก็ค่าติดตั้งจากอู่ที่ชำนาญการ ไม่เกินสามพัน เท่านี้ปัญหานี้ก็จะหมดไปครับ 55555555

3. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ซิลิโคนอุดทุกปี พอหนาวก็เอาออกครับ

4. Tum_UTCC

Tum_UTCC New Member Member

15
    0
    0
    ของผมไม่รั่วน้ะ อัดฉีดได้เลยคับ ส่วนขับเร็วๆ ก้อไม่มีปันหาน้ะครับ แต่ถ้าเอา t -bar ออก จะเกิดอาการหวิวๆอ้ะครับ

5. หยั่งงี้ของผมอุดไม่ได้ เปิดแอร์ปุ๊บหนาวเลย.........

6. alex ericsson G72

alex ericsson G72 New Member Member

23
    0
    0
    ถ้าจะไม่เปลี่ยนยางก็พอจะทำได้ครับแต่อย่างอย่าโทรมจนผ่อมเกินไป ใช่ซิลิโคนช่วย + ตั้งประตู

ไอเรื่องจะขับให้มันบิดคงเป็นไปได้ยากครับ ชนหนักๆเต็มๆ อีกเรื่องนึง

7. nuttapol10

nuttapol10 New Member Member

6
    0
    0
    รถผมเปลี่ยนยางแล้วยาซิลิโคนแล้วฝนตกปุ้บน้ำหยดไหล่เปียกทันทีแก้ไงก็ไม่หายตอนนี้ทำใจและครับฝนตกก็เอาคันอื่นออกแทนถึงจะเปียกแต่เท่นะครับ555

8. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ตั้งประตูและระยะขึ้นสุดของกระจกช่วยได้กระจกต้องแนบกับขอบยางตลอดแนว
    มี t-bar มันก็ได้ความรู้สึกรถเปิดประทุน หน้าหนาวเปิดขับริมทะเลหรือเขาใหญ่
    ได้อารมณ์มากถึงจะปีละครั้งสองครั้งก็เถอะ.....ต้องลองครับ

9. ไป meeting เขาใหญ่ ก็ไม่ได้เปิดครับพี่ เพราะอากาศมันเย็นแค่ตอนเช้าๆ (ยังไม่ตื่น) ออกจากโรงแรม ก็แดดเปรี้ยงเลยครับ

สรุป ไม่เคยเปิดขับเลย ซักครั้งเดียว 555

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    เมื่อวานขับกลับจากพัทยา มือซ้ายจับพวงมาลัย มือขวาจับผ้าซับน้ำ ขอบทีบาร์ เศร้าจริง

11. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ได้อันดับเท่าไหร่โอม วิ่งในสนามมันส์มะ

12. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    กด Like พี่โอม ช่องเก็บของประตูผมจะมีผ้าด้านละผืน ไว้ช่วยกันทำงาน

เรื่องน้ำหยด ลองดู ทิศทางน้ำไหลครับ ถ้ารู้ทาางแล้ว ตั้งประตู + วางแนว ซิลิโคน ช่วยได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้