ระหว่าง D15B กับ ZC Vtec ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย นายเขียวหวาน, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    กำลังจะวางเครื่องใหม่ช่วงต้นเดือนหน้านี้ที่อู่ prace ครับ ช่างแนะนำ D15B กับ ZC vtec ครับ ตัว ZC แพงกว่า ประมาณ 3000 บาท แต่เครื่องจะใหม่กว่า สดกว่าครับ เบ็ดเสร็จ ค่าใช้จ่ายในการวางเครื่องครั้งนี้ไม่เกิน 4 หมื่น ครับ มีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ (เป็นเกียร์ออโต้ทั้งคู่นะครับ)

1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมชอบ zc อะครับ

ปล. วางทั้งที น่าจะลงเกีย MT ไปเลยครับบ ผมว่าขับสนุกกว่า

2. AIE

AIE New Member Member

24
    1
    0
    ผมเชียร์......D15B.....คับ...

3. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    ถ้าเดิม ๆ ไม่คิดจะโมเยอะ ก็ d15b แต่อยากโม zc ได้เปรียบนิดหน่อย

4. nismo_92

nismo_92 New Member Member

58
    1
    0
    เชียร์ D15B ครับ ใช้อยู่เดิมๆ ก็แรงแล้วไม่ต้องทำไรเพิ่มเลย

5. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    อันไหน ก้อได้ครับ แล้ว แต่เจ้าของรถเลยครับ
    เป็นผมเลือกZC16ครับ

6. mallzaa

mallzaa New Member Member

18
    0
    0
    D15B แรงดี ปลายไหลยาว
    ZC 1600CC. ต้นจัดกว่า ปลายอาจจะหมดเร็วนิด

แร้วแต่จะเลือกคร้าบ ส่วนผมยกให้
    D15B ในดวงใจละกาน

7. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    D15B ดีกว่าครับ

8. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    D15B ด้วยคน

9. spoon95

spoon95 New Member Member

9
    1
    3
    D15 B คับ วางมาจะปีและ ไม่กวนเลย

10. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    D15B ด้วยอีกเสียง ทำขึ้นง่าย

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    d15b ด้วยคน

12. ตัดสินใจแล้วครับ D15B 130 แรงม้า ตอนนี้ส่งไปอู่ prace เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ตั้งแต่วันเสาร์
    ตอนนี้รอลุ้นๆๆ

13. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ตัวฝาขาวใช่ป่ะคับ

14. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    เลือกเครื่องฝาขาว +เกียร์ฝาขาว+กล่องECUฝาดำ....เพราะ VTECจะได้เปิดไวๆ อิอิ

15. KONG@DH

KONG@DH New Member Member

1
    0
    0
    d15b จงเจริญครับ

16. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    ถูกต้องเลยครับ มายืนยัน เทคเปิดที่ 4800 มาก่อนก็มันส์ก่อน

17. เอาเข้าอู่ P race ตั้งแต่เช้าวันเสาร์ที่ผ่านมายังไม่ได้เครื่องเลยครับ :cry: :cry: :cry:
    เห็นช่างบอกว่าเดี๋ยวนี้ d15b หายากจริงๆ ต้องไปเอาของถึงชลบุรีเลย :sad: :sad: :sad:

18. รับรถมาแล้ว แต่รู้สึกว่าท่อเดิมๆอั้นน่าดู :sad:

19. Psycho_Zaa

Psycho_Zaa New Member Member

59
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ ทำจบแล้วจบยาวใช้เนียนๆๆครับ

20. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    อู่ p race อยู่แถวไหนคับบอกหน่อยสนใจครับ อยากวาง zc ราคาที่บอกว่าไม่เกิน4 หมื่น เครื่อง+แพ+เกียร์หรือป่าวครับ

21. DOOK_CL1

DOOK_CL1 New Member Member

31
    1
    0
    ZCครับ:Dใช่อยู่คร้าบบบ

22. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ...

ZC VTEC หน้าตาเป็นไงอ่ะครับ ไม่เคยเห็น:D

23. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..ทั้ง ZC ( D16a ) และ D15b ได้กล่องหมายเลขอะไรมาครับ..
    ..ถ้าคิดจะวางเครื่องแล้วหยุดอยู่เท่านี้.. ไม่ทำต่อ..
    ..ทั้งคู่จะได้เปรียบ - เสียเปรียบสูสีกัน..
    ..ขึ้นอยู่กับว่า.. กล่องไหนดีกว่า.. เครื่องตัวนั้นก็ได้เปรียบ..

..แต่ถ้าคิดจะทำต่อ.. สุดจริง ๆ ต้อง D16yx ครับ..
    ..ประกันว่า 1 หรือ 2 Jgte ถ้าทำมาไม่ดีมีโดน..

24. D15b. สุดกว่าครับ
    ประหยัดงบ...ประหยัดใจ
    ไม่มีเหนือย....วางมาหลายปีละครับ
    ยังไม่เคยงอแงเลย....นอกจากจะใช้งาน...แบบหนักจนเกินตัวอะครับ
    ถึงจะซ้อมซักที

25. D15B_InSide

D15B_InSide New Member Member

11
    0
    0
    ผมเชียร์ D15B ใช้อยู่ จัดดี อิอิ

26. nitipun

nitipun New Member Member

1
    0
    0
    zc ครับใช้อยู่ดีมากเลย ประหยัดด้วย

27. ball07

ball07 New Member Member

1
    0
    0
    ผม...บอล หาดใหญ่ ใช้ ZC คับ พึ่ง วางเมือนกัน ชนเกียร์ธรรมดา ของเครื่องคาร์บู จััดได้ใจ จูนใหม่นิดน่อย เทคเปิด 4500 (201 M เจก็เจ คับ โดน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้