ระดับเทพมาแย้ว จิงๆนะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    และแล้วความพยายามชิ้นที่ 1 ก้อ
    ประสพความสำเร็จแล้ว
    ดูรูปแล้วกาน

อิอิ

2. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนเจอครั้งแรก ยังไม่แน่ใจว่าฝันไปอ่ะเปล่า
    กะประมูล ที่ ยาฮูแจแปน แต่สู้ราคาไม่ไหว
    ปิดบิดทีไม่ต่ำกว่า สามหมื่นห้าพันเยน
    แล้วยังไม่รวมค่าส่งอีก
    เห็นตอนแรกนึกว่าของ อาร์33
    กลับบ้านมาดูปรากฎว่า
    ที่ได้มาเป็นของ W30
    นิสสัน ลาโก้
    รุ่นไหนฟ่ะ
    เปิดตำรา พบว่าคล้ายๆ เซเรน่า (ไม่ใช่ วิลเลียม นะ)
    ยังหาข้อมูลไม่พบว่าเครื่อง 2400 ซีซี
    มันกี่สูบกันแน่

3. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    อย่างเทพๆ เลยพี่ฉะ

4. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    พบแล้วเจ้าเครื่องใน ลาร์โก้เป็น สี่สูบ โชคดีแล้ว
    ไม่ต้องแปลงสัญญานจากหกสูบมาสี่
    แต่ยังคงมีปัญหาอีกหลายประการ
    ได้แก่
    ขายึดไม่ตรง แต่แก้ไม่ยากเท่าไร ใช้ DIY ได้
    แต่ปลั๊กไฟนี่นะสิ ไม่ตรงเดิมเลย ต้องไล่สายเข้าปลั๊กของนิสโม่ใหม่
    ไม่ยากแต่เสียเวลา
    และยังคงโชคดีอีก ที่ว่าของที่ประมูลที่ญี่ปุ่น มันไม่มีปลั๊กมาด้วย
    ที่ผมได้มาปลั๊กครบ(มันไม่เหมือนปลั๊กเดิมเลยละ)
    อิอิ

5. PrimeraGTiR

766
    8
    0

ยังของเทพอีกชิ้นอยู่ที่ตาป๊อป

สปอยหลังนิสโม่ไง

ผมรอสปอยนิสโม่ หน้า หลัง ข้าง

อยู่

อิอิ

หน้าจอกลางนิสโม่รับสัญญานจากสาน AV ดู อาโออิ สบายเลย
    อิอิ

6. kts

kts New Member Member

67
    1
    0
    เสียดายวันนั้นประมูลยาฮูไม่ทันเปิดมาจบไปสะแล้ว อิอิ เราก้อต้องรอต่อไปอิอิ สมหวังไปอย่างแล้วนะครับพี่:D

7. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ไมล์นิสโม่นี้
    นิสโม่ทำมายูนิเวอร์แซลมากเลย
    ต่างกันที่ สายเชื่อมวงจรด้านหลัง
    กับ ขายึดคอนโซล เอง

เด๋วจะลงรูปเพิ่มแล้วกาน
    อิอิ

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    คุ้มค่ากับการรอคอย

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    อยากเห็นตัวเป็นๆ ไวๆ จัง

10. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18

ผมเลิกเล่นแล้วพี่ฉะ ช่วงนี้ลงกับปลูกบ้านเยอะแล้ว ไม่ค่อยมีเวลาแล้ว

ส่วนหางนิสโม่ ผมใส่อยู่ครับพี่
    :D:D:D:D

11. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อิอิ ไมล์ตัวนี้แจ่มเลยครับพี่ฉะ เกจวัดน้ำมัน เต็มตลอดเลย 55+

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    อยากเห็นรูปตอนใส่เเล้วจัง

13. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ยังไล่สายไฟอยู่เลย
    มีแบบซุกใต้แผงวงจรอีก
    มีแววต้องถอดแผงมาไล่สายอีกรอบ
    มึนๆๆๆๆ

แล้วตาป๊อปเมื่อไรมีทายาทกะเค้าละ
    อิอิ

14. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ไล่สายเกือบเสร็จแย้ว
    ถ้าไม่ซวยเกินไป
    สัญญานน่าจะใช้ได้เหมือนเดิมทุกอย่าง
    แต่ที่กังวลเพราะ
    ตัววัดความร้อนแต่ละรุ่นนิสสันยังไม่เท่ากันเลย
    ยังมีพวกสัญญานความเร็วอีก
    ลุ้นๆๆๆๆ

15. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อยากเห็นเหมียนกัล......อิอิอิ.....

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พี่ ฉะ ครับ แปลง สัญญาน จาก 6 สูบ ไป 4 สูบ ยัง ไง ครับ อธิบาย หน่อย ครับ ว่า ทำ อย่าง ไร ครับ ผม

ขอบ พระ คุณ มากๆ ครับ

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ต้องใช้กล่องแปลงสัญญานให้สัญญานที่มาจากหกสูบลดลงเหลือแค่สัญญานสี่สูบ
    ไม่งั้นจากเครื่องสี่สูบส่งสัญญานเข้าเกจหกสูบจะสูงเกิน ไม่ตรงความจิง
    การแปลงนี้ คงต้องอาศัยกล่องพวกบ้านหม้อละคับ
    อิอิ

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอบ พระ คุณ ครับ พี่ ฉะ

19. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    เพิ่มรูปของไมล์นิสโม่
    (รุ่นอื่นนะ)
    อิอิ

20. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    มันคือของ อาร์สามสาม
    แต่ไม่ใช่
    จีทีอาร์ นะ

21. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    คราวนี้ของ พริมิร่า พีสิบเอ็ด บ้างนะ

22. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไมหน้าตาเหมือนกันเป๊ะเลยอ่ะ สงสันพี่โดยวายริ่งเลือดอาบแหงๆอ่ะ

23. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตรู นี่แหละ ช่างไวร์

ไม่ยากคับ ไล่แผงเซอร์กิตข้างหลังได้
    แต่ต้องไขว้ขั้วปลั๊กหลายตลบหน่อย
    ของ W30 นี่มีฟังก์ชั่นพวก 4WD 4WS attessa ด้วยอ่ะ
    ไม่ยากๆๆๆ
    แต่เหงื่อตกแน่ตอนไปนั่งไวร์ในรถ ตอนหน้าร้อน เนี่ย
    อิอิ

24. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไวร์สายเสร็จ

ขายต่อผมนะคร๊าบ

อิ อิ

อ้าว ไหง เป็นงั้นปายด้าย

25. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    รอมันมาใหม่อีกอัน
    เด๋ว
    จะขายทำกำไร ซ้ากกะหน่อย
    อิอิ
    อีกอย่างของหายาก มักจะแพงมากเสมอ

26. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ฝาท้ายขายไปยังครับท่าน

27. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ใส่เสดระวังขับรถชนนะพี่ อิอิ ไม่ใช่มัวแต่ของไมล์แล้วไม่มองทางหล่ะ เตือนนะ มะด้ายแช่งนะค๊าบบบบบ

28. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ถ้าเปิด อาโออิ ดูไปด้วยหละก็ไม่แน่ อันตรายๆ ฮ่าๆๆๆ

29. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สุดยอดมากคับพี่ ไม่ทราบว่าได้มาเท่าไหร่อะคับพี่ วายสายเสร็จช่วยถ่ายรูปตอนเปิดแผ่นอาโออิโชว์หน่อยนะคับพี่ อยากเห็น

30. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ขายไปหมดแล้ว
    ทั้งสองบาน
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้