รวมรูปมีตติ้งและนอกรอบที่ยังไม่เคยลงครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 19 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ไม่ค่อยเน้นรถนะครับ เน้นคน

เซ็ตแรกนี่เป็นรูปที่ร้านกลับดึกที่ปิดตัวไปแล้วนะครับ จะว่าไปแล้วกลุ่มเราก็ประเภท "เข้าแก๊งค์ไหน หัวหน้าตายหมด" เหมือนกันนะเนี่ย ไปร้านไหนเจ๊งแม่งร้านนั้น ช่วงแรกก็ร้านที่เจมี่ ปิดตัวไปแล้ว ต่อมาก็ร้านที่แดนเนตมิตร ก็ปิดตัวแล้วเปิดใหม่เป็นร้านโคขุน ต่อมาก็ร้านกลับดึกของผม กะพี่กบ พี่เด่น เจ๊งไม่เป็นท่าเหมือนกัน:D:D:D

แต่ไม่เป็นไรครับ ผมถือคติ "ชิบหายไม่เป็นไร แต่อย่าให้เสียหน้า" ไม่เข็ดอยู่แล้ว

2. caba

305
    0
    0
    ต่อมาก็มาที่ร้านข้าวต้มของครอบครัวผม เปิดมาสิบกว่าปี พอโรเวอร์ไปเยือน สิ้นปีนี้ว่าจะปิดเหมือนกัน:D:D:D:D

3. caba

305
    0
    0
    ต่อมาก็ที่ตลาดร้อยปี แปดริ้ว ทริปในความทรงจำครับ

4. caba

305
    0
    0
    ต่อมาก็นอกรอบที่ร้านตรงสะพานใหม่ครับ จำชื่อไม่ได้

5. caba

305
    0
    0
    เซ็ตต่อไปเป็นเซ็ตที่แก่งกระจานครับ

6. caba

305
    0
    0
    ความจริงยังมีอีกเยอะครับ แต่ลงไม่หมด

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมก็มี

เริ่มจากป๋าเด่นกะป๋าบี๋ ไปหาคนมาเป็นพนักงาน กลับดึก

ไปตีกอล์ฟ สมัยเป็นโปร

ไปกินไกลถึงพัทยา ป๋าเอสเลี้ยง

มิตติ้ง 3คนซ่อมรถน้องไนซ์

และก็หัวปลา

8. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    กลับดึกน่ะ....ร้านนี้เค๊าเป็นตำนานประสบความสำเร็จอย่างย่อยยับ

9. caba

305
    0
    0
    ยังคงย่อยยับจนถึงทุกวันนี้ครับ

แต่มันก็เป็นสาเหตุนึงที่ผมยังขับโรเวอร์อยู่นะ ไม่ใช่อะไรหรอก คือถ้าไม่ทำร้านเจ๊งคงขับเบนซ์ไปแล้ว:D:D:D:D:D

10. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ยินดีด้วยที่ร้านเจ้งอย่างเป็นทางการ

สังเกตุดูมีแต่รอยยิ้ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2009
  11. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ร้านไหนจะเป็นรายต่อไปนะ............

12. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    มีอีก มั้ยค๊าฟ !!

13. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    อยากได้รูปพี่กบตอนมือพอง กะตอนพี่เล็กรถยก ด้วย

14. barague

barague Guest

0
    0
    0
    อ๋อ! ร้านแสงไทยช็อป สะพานใหม่ ตงข้าม BIG C อ่ะคัพ...

15. barague

barague Guest

0
    0
    0
    55555555555555555555555555555555555 เออ! มานก้อแปลกดีนะ ที่ร้านเจ้งเค้ามีแต่เส้า แต่นี่กลับมีรอยยิ้ม งงงงงงงงงงงงเจงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.

16. caba

305
    0
    0
    ก็อย่างที่บอกอะครับพี่ "ชิบหายไม่เป็นไร แต่อย่าใ้ห้เสียหน้า" :D:D:D

17. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เหมือนกันหวะนายบี๋เจอมาก่อนเจ๊งมาก่อนมันจะได้เป็น บทเรียนสอนใจ
    ของพี่ภูสมิงเค้าอ่ะ:cry:

18. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    พี่ยกตัวอย่างเพลงเอาซะรุ่นพี่ใหญ่เลยแล้วผมกับน้องนัดจะรู้จักมั๊ยเนี่ย......อ้ออีกอย่างครับถึงแม้ร้านจะไม่ประสบความสำเร็จแต่ยังยิ้มได้นั่นสิครับเพราะอะไร.....แค่นี้ก็คุ้มแล้ว

19. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ปิดกระทู้ดีกว่า เดี๋ยวมันนั่งร้องเพลงกันอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้