รบกวน"ทั่นเก่ง" ด้วยครับ !

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย feelgood, 30 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    เข้าบอร์ด วาไรตี้ ไม่ได้มาหลายวันแล้วครับ พยยามเข้าทีไรมันจะฟ้องว่า 504 Gateway Time-out The server didn't respond in time. รีเฟรชยังไงก็ไม่หายครับแล้วก็ไม่ได้เป็นกับเครื่องผมเครื่องเดียวนะครับเป็นกับทุกเครื่องที่ลอง ต่างกรรมต่างวาระ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ

2. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    จริงๆ แล้วในช่วงเวลาปกติมันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ
    เพียงแต่ช่วงที่มีการใช้งานเยอะๆ จะเข้ายาก ทั้งบอร์ดหรือหัวข้อต่างๆ
    สาเหตุเนื่องจาก เครื่องเซิร์ฟเวอร์ของฐานข้อมูลทำงานช้า และรับส่งข้อมูลไม่ทัน จึงเกิดปัญหาดังกล่าว

เป็นที่มาของเครื่องเซิร์ฟเวอร์เครื่องใหม่ ที่กำลังจะเปลี่ยนในเร็วๆ นี้ http://racingweb.net/forum/showthread.php/861761

3. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    บางที ผมเข้าตอน 6.00 ก็เป็นเเล้วนะครับ ขึ้นเเบบนี้เลย504 Gateway Time-out The server didn't respond in time.

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เป็นปัญหานั้นได้ทุกเวลา แต่จะหนักมากๆ ก็ช่วงที่มีการใช้งานเยอะๆ โดยเฉพาะตอนหัวค่ำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้