รบกวนสอบถามเรื่องเปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้อะคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    รถผมกระบะga16คาร์บูฯปี95 เรื่องมีอยู่ว่ารถผมใส่เกียร์ถอยแล้วมันค้างใส่เกียร์ว่างไม่ได้เลยเอาไปซ่อมมาแต่ก็ยังค้างต้องตบแรงๆถึงจะได้ช่างบอกว่าเกียร์มันขัดกันตอนนี้ก็ปรับแต่งแล้ว"ได้แค่นี้"(หมดตังไปตั้ง1,500บาทเป็นค่าแรง)ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่ถึงจะหาย(ของเชียงกงประมาณ8000-9000บาท)ก็เลยคิดว่าจะตัดปัญหาไปว่าถ้าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้(ขี้เกียดเปลี่ยนเกียร์บ่อยๆเวลารถติดอะคับ)จะถูกกว่านี้หรือเปล่าและต้องใช้งบประมาณสักเท่าไหร่นอกจากชุดเกียร์แล้วต้องปรับเปลี่ยนอะไรเพิ่มหรือเปล่าคับ(ตอนที่ซ่อมมาเสร็จมาบ้างครั้งขับเกียร์5จะเปลี่ยนเกียร์มันเปลี่ยนยากมากคับงงเลยเพราะตอนไปซ่อมมันเป็นแต่เกียร์ถอยหลัง) รบกวนด้วยนะคับ

2. aj11

201
    2
    0
    ใครมีความรู้ช่วยที่นะคับ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เกียร์ธรรมดาเป็นครัชน้ำมันนะครับของเชียงกงไม่น่าถึง 8000 บ.
    ถ้าผมหาได้ไม่เกิน 4000 นะครับ
    แต่ถ้าออโต้ เกียร์แบบครบๆ อยู่ที่ 8000 บ.
    มีเกียร์ ด้ามเกียร์ สายดึงออโต้
    สิ่งที่ต้องทำเพิ่มคือฝังออยที่หม้อน้ำ หรือทำออยแยกออกมาอีกครับ
    แต่เห็นมีคุณ Sorawat แกไปเปลี่ยน 0 มาที่วิภาวดี เทินเกียร์เดิมเค้าไป หมดค่าใช้จ่าย แค่ 6000 เองครับ
    ถ้าซื้อแยกทำข้างนอกงบประมาณน่าจะ หมื่นนิดๆนะครับ
    ผมว่าลองไปที่ 0 วิภาดูนะครับ น่าจะได้คำตอบ แถมถูกด้วยครับผม
    หรือโทรมาถามรายละเอียดได้ครับผม

---------- Post added at 15:02:26 ---------- Previous post was at 15:01:53 ----------

เกียร์ธรรมดาเป็นครัชน้ำมันนะครับของเชียงกงไม่น่าถึง 8000 บ.
    ถ้าผมหาได้ไม่เกิน 4000 นะครับ
    แต่ถ้าออโต้ เกียร์แบบครบๆ อยู่ที่ 8000 บ.
    มีเกียร์ ด้ามเกียร์ สายดึงออโต้
    สิ่งที่ต้องทำเพิ่มคือฝังออยที่หม้อน้ำ หรือทำออยแยกออกมาอีกครับ
    แต่เห็นมีคุณ Sorawat แกไปเปลี่ยน 0 มาที่วิภาวดี เทินเกียร์เดิมเค้าไป หมดค่าใช้จ่าย แค่ 6000 เองครับ
    ถ้าซื้อแยกทำข้างนอกงบประมาณน่าจะ หมื่นนิดๆนะครับ
    ผมว่าลองไปที่ 0 วิภาดูนะครับ น่าจะได้คำตอบ แถมถูกด้วยครับผม
    หรือโทรมาถามรายละเอียดได้ครับผม

4. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ตามพี่เบิ้มเลยครับ..........ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

5. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ตามพี่เบิ้มเลยครับ..........ราคาไม่แพงอย่างที่คิด

6. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    พอดีผมก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไหร่
    ให้น้องไปทำให้ จ่ายตังค์อย่างเดียว
    เดี๋ยวไปถามให้อีกทีครับ คร่าวๆ ก็ตามคุณเบิ้ม

7. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับรอต่อคับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามป๋าเบิ้มไปเลยครับ

9. ที่เคยโดนมา ค่าของครบๆ ทั้งชุด 6500- (เดินหาเชียงกง ถ้าขี้เกียจก็ใช้บริการเสี่ยเบิ้ม) ค่าแรง 1500 หม้อน้ำทองเหลืองแบบมีออยใหม่ 4000 ค่าของเหลวอีกหลักร้อย ปามานนี้คับ

10. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ขอเบอร์โทรหน่อยสิครับ
    6000 จบเลยหรือเปล่าครับ
    เพราะถ้าซื้อเกียออโต้ แล้วหาอู่เปลี่ยนเอง เกียเดิมก็ไม่มีที่ไว้อีก

ถ้าสามารถเทิร์นได้ ก็ดีครับ
    ขอบคุณครับ

11. sorawas

692
    17
    0
    อิอิ วันนี้เอารถเข้าซ่อมก็ลืมถามให้
    เดี๋ยวจันทร์เย็นๆ มาบอกอีกที

12. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

ขอบคุณคร๊าบพี่น้อย

13. sorawas

692
    17
    0
    เอารถเข้าไปที่ศูนย์ให้ทางศูนย์เสนอราคาเลยครับ
    บอกเขาว่าจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ แล้วเทิร์นเกียร์เก่า แต่อย่าบอกว่าเกียร์เสียนะเดี๋ยวเขาไม่รับเทิร์น
    ราคาอาจจะแพงกว่า พอดีผมทำราคาพนักงานเลยได้ลดหน่อย
    ศูนย์วิภาวดี ซอย42 ตรงข้ามวัดเสมียนนารี
    ศูนย์อื่น น่าจะเหมือนๆ กันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้